โพสต์ที่ได้รับการ like เยอะสุด

โดย Before Dong
06/10/2017 9:31 am
บอร์ด: พูดคุยเรื่องทั่วไป จับฉ่าย
หัวข้อ: ชอบเขียนโค้ดยาวๆ หรือเขียนโค้ดกันแบบ สั้นๆๆ
ตอบกลับ: 1
แสดง: 188

ชอบเขียนโค้ดยาวๆ หรือเขียนโค้ดกันแบบ สั้นๆๆ

ถ้าคุณเข้าใจแสดงว่าเริ่มบรรลุแล้วละครับ :lol: :lol: :lol: ชอบเขียนโค้ดยาวๆ หรือเขียนโค้ดกันแบบ สั้นๆๆ.jpg
โดย M013
09/08/2013 5:55 pm
บอร์ด: SQL Knowledge
หัวข้อ: การ SELECT ข้อมูลบางคอลัมน์
แสดง: 10442

การ SELECT ข้อมูลบางคอลัมน์

การ SELECT ข้อมูลบางคอลัมน์ ในกรณีที่ต้องการให้เเสดงผลเพียงไม่กี่คอลัมน์ หรือ เฉพาะคอลัมน์ที่ต้องการเท่านั้น ตัวอย่างการใช้งาน ตารางข้อมูลนักศึกษา select_all.jpg >>ต้องการข้อมูลรหัสนักศึกษา เเละชื่อนามสกุลของนักศึกษา SELECT Student_id, Student_Fname, Student_Lname FORM Student; การเเสดงผล select_so...
โดย ไก่ย่างหกดาว
05/10/2017 2:29 pm
บอร์ด: ปัญหาการใช้ phpBB3, SMF, Joomla, Wordpress, CMS CRM
หัวข้อ: ช่วยสอนวิธีติดตั้งTheme Magento บน AutoInstaller บน Direcadmin ของHost ให้หน่อยครับ
ตอบกลับ: 0
แสดง: 215

ช่วยสอนวิธีติดตั้งTheme Magento บน AutoInstaller บน Direcadmin ของHost ให้หน่อยครับ

ผมไม่รู้ว่าต้องติดตั้งยังไงใครเมตตาช่วยบอกหน่อยครับ :roll: :roll: :roll: :roll: :roll: :roll: :roll: :roll: :roll: :roll: :roll: :roll:
03/10/2017 4:58 pm
บอร์ด: พูดคุยเรื่องทั่วไป จับฉ่าย
หัวข้อ: เปรียบเทียบความเร็วของภาษา php กับ java
แสดง: 2567

เปรียบเทียบความเร็วของภาษา php กับ java

ดูจากภาพ เอานะครับ ไม่ต้องบรรยาย ว่าใครเร็วกว่ากัน :lol: :lol: :lol: เปรียบเทียบความเร็วของภาษา php กับ java.jpg
โดย paoonline
06/10/2017 2:44 pm
บอร์ด: Linux - Web Server
หัวข้อ: รู้จักกับ Debian OS (เดเบี้ยนโอเอส)
แสดง: 227

รู้จักกับ Debian OS (เดเบี้ยนโอเอส)

Debian OS(เดเบี้ยนโอเอส) เป็นชุดของซอฟต์แวร์เสรีที่พัฒนาโดยอาสาสมัครภายใต้โครงการเดเบียน ภายใต้โครงการนี้มีเดเบียนลินุกซ์ (Debian GNU/ Linux ) (เดเบี้ยล จีเอ็นยู รีนุก) ที่ใช้ลินุกซ์เป็นเคอร์เนล และใช้เครื่องมือต่าง ๆ ในโครงการ GNU(จีเอ็นยู) ประกอบกันเป็น OS(ระบบปฎิบัติการ) http://snap.mindphp.com/...
โดย AePongsak
06/10/2017 4:19 pm
บอร์ด: Programming - PHP
หัวข้อ: สอบถามเรื่องการแชร์เนื้อหาไปยังเฟสบุ๊คครับ
ตอบกลับ: 2
แสดง: 708

สอบถามเรื่องการแชร์เนื้อหาไปยังเฟสบุ๊คครับ

ตอนนี้ผมเขียนโปรแกรมด้วยภาษา php ครับ ต้องการที่จะแชร์เนื้อหาไปยังจากเฟสบุ๊ค โดยใช้ฟีย์เจอร์ที่มีอยู่แล้วของเฟสบุ๊คเข้ามาช่วย http://snap.mindphp.com/index.php?view=2017Oct06_59d7456958cdf สามารถแชร์ได้หมดแล้วแต่ติดตรงที่ภาพไม่สามารถดึงไปแสดงได้ http://snap.mindphp.com/index.php?view=2017Oct06_59d7...
โดย jataz2
05/10/2017 4:55 pm
บอร์ด: Programming - C/C++ & java & Python
หัวข้อ: manual ตืดตั้ง ActiveX เข้าสู่ IE (แบบปกติทำไม่ได้ก็เจอ manual ไป)
แสดง: 145

manual ตืดตั้ง ActiveX เข้าสู่ IE (แบบปกติทำไม่ได้ก็เจอ manual ไป)

In Windows 7 64-bit I copied the OCX files to C:\Windows\SysWOW64 and then ran: regsvr32 /s C:\Windows\SysWOW64\PLUGINNAME.ocx The ActiveX plugin worked fine when I launched IE without prompting for an install.
โดย งานวิจัย
03/10/2017 8:44 pm
หัวข้อ: ชื่อผู้สร้าง อยากทราบผู้สร้างเว็บนี้ค่ะ พอดีจะอ้างอิงในงานวิจัย
แสดง: 512

ชื่อผู้สร้าง อยากทราบผู้สร้างเว็บนี้ค่ะ พอดีจะอ้างอิงในงานวิจัย

อยากทราบผู้สร้างเว็บนี้ค่ะ พอดีจะอ้างอิงในงานวิจัย
โดย paoonline
04/10/2017 10:31 am
หัวข้อ: ติดตั้ง Apache(อาปาเช่) (httpd) เพื่อใช้งาน Web server(เว็บเซิพเวอร์) บน Linux server CentOS(ลีนุกเซิพเวอร์ เซ็นโอเอส)
แสดง: 235

ติดตั้ง Apache(อาปาเช่) (httpd) เพื่อใช้งาน Web server(เว็บเซิพเวอร์) บน Linux server CentOS(ลีนุกเซิพเวอร์ เซ็นโอเอส)

รู้จักกับ Apache และ Web server ติดตั้ง Apache (httpd)(อาปาเช่ เฮสทีทีพีดี) เพื่อใช้งานเว็บ บน Linux server CentOS(ลีนุก เซิพเวอร์ เซ็นโอเอส) การติดตั้ง Apache (httpd)(อาปาเช่ เฮสทีทีพีดี) โดยใน Linux(ลีนุก) ตัว Web Server CentOS(เว็บเซิพเวอร์ เซ้นโอเอส นั้นการติดตั้ง Apache(อาปาเช่) สามารถทำได้ง่าย...
โดย jataz2
03/10/2017 3:17 pm
บอร์ด: SQL - Database
หัวข้อ: Oralce ปัญหาเรื่อง font ภาษาไทย (กันกระทู้หาย)
แสดง: 237

Oralce ปัญหาเรื่อง font ภาษาไทย (กันกระทู้หาย)

โดย: Nong จาก narisa.com อยากแบ่งปันความรู้ คือ มีอยู่ช่วงหนึ่งผมมีปัญหากับ Font ภาษาไทย อย่างมาก แต่ตอนนี้ผมถึงบางอ้อ แล้วครับ เพื่อเพื่อน ๆ พี่ๆ เคยเจอปัญหาอย่างผม จะได้เอาไปลองแก้ปัญหาดูนะครับ ปัญหาที่ 1 เรื่องของ Font Thai ใน Oracle9iDs Fomes&Roports เป็น ตัวสี่เหลี่ยม ปัญหาที่ 2 เรื่องของ ก...
โดย 2014baza
25/07/2017 1:34 pm
บอร์ด: AJAX Javascript Library - jQuery
หัวข้อ: cms คนไทยสร้างโดย ajax "GCMS"
แสดง: 924

Re: cms คนไทยสร้างโดย ajax "GCMS"

สุดยอดมากคะ อยากเรียนรู้ แบบง่ายๆ คะ ขอบคุณในความดีนะคะ ขอณุญาต นะคะ
29/09/2017 9:40 am
หัวข้อ: Keyboard โปรแกรมเมอร์ไทย 4.0
แสดง: 1270

Keyboard โปรแกรมเมอร์ไทย 4.0

ใช้ปุ่มอยู่แค่นี้จริงไหมครับ :lol: :lol: :lol: Keyboard โปรแกรมเมอร์ไทย 4.jpg
โดย konseo
28/09/2017 11:04 pm
หัวข้อ: มีใครลอง PHP 7.1.9 หรือยังครับ
แสดง: 204

มีใครลอง PHP 7.1.9 หรือยังครับ

พอดีอยากจะอัพเดท เลยลองเสี่ยงกดอัพเดทไป ดีที่ทุกอย่างปกติ โล่งอกไปที แต่รอดูอีกทีว่าจะเจอทีหลังหรือเปล่า ใครอัพเกรดไปแล้ว เป็นอย่างไรกันบ้างเอ่ย...
โดย mindphp
28/09/2017 7:36 pm
หัวข้อ: คำสั่งเช็คความเร็ว ของ CPU บน Linux Ubuntu cloud ที่ต่างๆ
ตอบกลับ: 5
แสดง: 403

คำสั่งเช็คความเร็ว ของ CPU บน Linux Ubuntu cloud ที่ต่างๆ

คำสั่งเช็คความเร็ว ของ CPU บน Linux Ubuntu cloud ที่ต่างๆ คำสั่งที่ใช้ cat /proc/cpuinfo อีกคำสั่ง lscpu | grep MHz ผลที่ได้ จาก Cloud Server ของ Google ของคำสั่งแรก processor : 0 vendor_id : GenuineIntel cpu family : 6 model : 79 model name : Intel(R) Xeon(R) CPU @ 2.20GHz stepping : 0 microcode : ...
โดย AePongsak
28/09/2017 6:02 pm
บอร์ด: phpBB 3.1 Extension Review
หัวข้อ: [Extension phpBB 3.2.1] phpBB3 Advertisement Management (ระบบจัดการโฆษณา)
แสดง: 289

[Extension phpBB 3.2.1] phpBB3 Advertisement Management (ระบบจัดการโฆษณา)

Extension : Advertisement Management (ระบบจัดการโฆษณา) รายละเอียด : Extension หรือส่วนเสริมนี้สามารถใช้งานได้บน phpBB3.2.1 เป็นส่วนเสริมระบบจัดการ Banner ป้ายโฆษณาบนเว็บบอร์ด สามารถกำหนดการวางป้ายโฆษณาได้หลายตำแหน่ง และกำหนดเจ้าของโฆษณา ความถี่การแสดง จำนวนการแสดง จำนวนการคลิก เจ้าของโฆษณา และวันสิ...
โดย P'Eak
27/09/2017 12:09 pm
บอร์ด: ถาม - ตอบ คอมพิวเตอร์
หัวข้อ: WIFI 2G กับ 5G ของ True ต่างกันยังงัยคะ
แสดง: 317

Re: WIFI 2G กับ 5G ของ True ต่างกันยังงัยคะ

ถ้าเป็นทางเมคนิค เกี่ยวกับคลื่นความถี่ในการรับส่งสัญญาณ
โดย Mote2010
27/09/2017 5:13 pm
หัวข้อ: WIFI 2G กับ 5G ของ True ต่างกันยังงัยคะ

Re: WIFI 2G กับ 5G ของ True ต่างกันยังงัยคะ

ความถี่ของคลื่น แต่ที่สำคัญ คือ 5G อุปกรณ์เช่น notebook บางรุ่น smartphone ระดับล่างจะไม่รองรับครับ
โดย thatsawan
27/09/2017 11:11 am

WIFI 2G กับ 5G ของ True ต่างกันยังงัยคะ

WIFI 2G กับ 5G ของ True ต่างกันยังงัยคะ เเต่ที่ทราบเเน่ คือ คอมพิวเตอร์บ้างเครื่อง connect ได้ บ้างเครื่อง connect ไม่ได้ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร
โดย thatsawan
26/09/2017 11:35 pm
หัวข้อ: ภาพนามสกุล heic image คืออะไรแล้วสร้างด้วยโปรแกรมอะไรค่ะ
แสดง: 277

ภาพนามสกุล heic image คืออะไรแล้วสร้างด้วยโปรแกรมอะไรค่ะ

สอบถามค่ะภาพ half image และ hevc images คืออะไรค่ะแล้วสร้างด้วยโปรแกรมอะไรค่ะ เราเจอมาในฟีเจอร์ของ ios 11 คร่าวๆคือ ภาพที่มีนามสกุลนี้จะมีขนาดภาพเล็กลงครึ่งหนึ่งเเต่ความละเอียดเท่าเดิม เราก็เลยอยากรู้ว่ามันคืออะไรกันเเน่เเละใช้โปรแกรมอื่นทำได้มั้ย
โดย SeToKuN
01/07/2012 12:41 am
บอร์ด: Web Hosting Review - Free Host Share Host VPS
หัวข้อ: ขอถามเรื่อง โฮส ฟรี ทำเว็บที่ใช้ Joomla หน่อยครับ ของ Host Free
ตอบกลับ: 4
แสดง: 4462

ขอถามเรื่อง โฮส ฟรี ทำเว็บที่ใช้ Joomla หน่อยครับ ของ Host Free

:-o คือผมอ่านแล้วก็ งง ไปหมดแล้ว ไม่รู้เลือกโฮสยังไงดี คือถ้าผมจะทำเว็บ ที่ใช้ Joomla ทำ ต้องดู เรื่องใหน ข้อมูลใหนของโฮสบ้างครับ (ถ้าแนะนำโฮสมาเลยก็จะดีมากครับ) คือเพิ่งหัดทำ ต้องการเป็นโฮสฟรี มาลอง เล่นให้คล่องๆก่อน แต่เช่าโดเมนไว้แล้วน่ะครับ ยังไม่เน้น จำนวนคนเข้าเว็บน่ะครับ :-D
โดย konseo
20/12/2012 1:31 pm
บอร์ด: Web Hosting Review - Free Host Share Host VPS
หัวข้อ: Top 10 Free Web Hosting sites อันดับ โฮสฟรี Free subdomain
ตอบกลับ: 4
แสดง: 9447

Re: Top 10 Free Web Hosting sites อันดับ โฮสฟรี Free subdomain

ใช้อยากลองเล่นๆ แนะนำเลยครับ โฮสฟรี ถ้าจะทำเอาจริงๆ เช่าไปเลยครับ เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน อิอิ แนะนำโฮสติ้ง https://th-th.facebook.com/WhereGoodHosting
โดย konseo
31/07/2011 9:12 pm
หัวข้อ: Free Host PHP & MySQL cPanel ใช้พื้นที่ 1.6G
ตอบกลับ: 7
แสดง: 19383

Re: Free Host PHP & MySQL cPanel ใช้พื้นที่ 1.6G

เก็บอีกหนึ่งที่ ได้กี่ ip แล้วเนียะเรา ห้าๆ
โดย unknowszaa
19/04/2010 2:31 pm
บอร์ด: AJAX Javascript Library - jQuery
หัวข้อ: พื้นฐาน HTML Special Characters in a URL ตัวอักษรพิเศษที่มีผลต่อ URL
ตอบกลับ: 3
แสดง: 8267

Re: พื้นฐาน HTML Special Characters in a URL ตัวอักษรพิเศษที่มีผลต่อ URL

พี่ครับ แล้วมี function อะไร ที่ใช้แปลง ' " หรือ special characters ต่างๆ ให้เป็น ตามที่พี่บอกไหมครับ
โดย jackkbu
02/07/2011 5:27 pm
หัวข้อ: ใครเจอปัญหา usb device not recognized ใน Windows มาดูวิธีแก้ปัญหา
แสดง: 59827

Re: ใครเจอปัญหา usb device not recognized ใน Windows มาดูวิธีแก้ปัญหา

แล้วเอาเครื่องหมายตกใจออกยังไงล่ะครับ ?????????
โดย คนทั่วไป
19/06/2012 12:54 pm
บอร์ด: JavaScript & Jquery Ajax
หัวข้อ: javascript เพิ่มและลบ element html แบบเรียงลำดับอัตโนมัติ
ตอบกลับ: 5
แสดง: 9384

javascript เพิ่มและลบ element html แบบเรียงลำดับอัตโนมัติ

สวัสดีครับ รบกวนถามหน่อยนะครับ คือว่าจากโค๊ด เขียนให้มัน เพิ่ม-ลบ Element ครับ <!DOCTYPE HTML> <html> <head> <meta http-equiv="Content-Type" content="text/html; charset=UTF-8"> <title>Untitled Document</title> <script src="jquery-1.7.1.min.js"></script> <script> $(funct...