ภาษี หัก ที่จ่าย ที่ปรึกษา คิดกี่เปอร์เซ็นค่ะ

ถาม - ตอบ ธุรกิจ กฏหมาย ภาษี บัญชี ปัญหา การทำงานกับ บ. อื่น หรือบุคคลอื่น หรือ ภาษีต่างๆ กรมสรรพากร

Moderator: mindphp

ภาพประจำตัวสมาชิก
thatsawan
PHP VIP Members
ติดต่อ:

ภาษี หัก ที่จ่าย ที่ปรึกษา คิดกี่เปอร์เซ็นค่ะ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย thatsawan »

ภาพประจำตัวสมาชิก
M029
ติดต่อ:

Re: ภาษี หัก ที่จ่าย ที่ปรึกษา คิดกี่เปอร์เซ็นค่ะ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย M029 »

งานบริการหรือรับจ้างทำของ ปกติ หัก 3% ยกเว้นการบริการหรือรับจ้างบางประเภทที่ กฎหมาย ระบุไว้เป็นอัตราอื่น เช่น ค่าโฆษณา 2 % ค่าเช่าทั่วไป 5% ค่าขนส่ง 1% เป็นต้น ดังนั้น การจ้างที่ปรึกษา ซึ่งถือเป็นงานบริการอย่างหนึ่ง สามารถหัก ณ ที่จ่าย 3% ได้ครับ
:!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!: :!:
ตอบกลับโพส