สอบถามการใช้งาน Python Framwork Flask

แนะนำ สอบถาม ภาษา C สำหรับผู้เริ่มต้น ภาษา Java ภาษา Python

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

paoonline
PHP Hero Member

สอบถามการใช้งาน Python Framwork Flask

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย paoonline »

ตอนนี้ผมได้ศึกษา บทเรียนเรื่อง Python Framework Flask ถึง บทความนี้ครับ ลิ้งบทความ ทำตามทุกขั้นตอนแล้ว แต่ขึ้น jinja2.exceptions.TemplateNotFound ครับ

ตัวอย่างโค๊ด
รูปภาพ

รูปภาพ

ผลลัพธ์ครับ
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
nuattawoot
PHP VIP Members
PHP VIP Members

Re: สอบถามการใช้งาน Python Framwork Flask

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย nuattawoot »

Error มันบอกว่า template์NotFound คือ มันไม่เจอไฟล์ template ครับ
วิธิแก้ไข
1. สร้าง โฟลเดอร์แล้วตั้งชื่อโฟลเดอร์ว่า templates ตามนี้เลยนะ ถ้า template ไม่เติม s ก็ไม่ได้นะครับ
2. สร้างเสร็จแล้วเอาไฟล์ index.html ไปใส่ใน โฟลเดอร์ templates
# โฟลเดอร์ templates ต้องอยู่ในไฟล์โปรเจ็คนะครับ
ลองดูครับ :like:
First Bug Love you
รูปภาพ
paoonline

Re: สอบถามการใช้งาน Python Framwork Flask

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย paoonline »

ขอบคุณครับ
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด