[ปัญหา] ต้องการที่จะสร้าง Database โดยใช้ pgAminIII แต่ไม่สามารถสร้างได้ติดในเรื่องของ password และ user ครับ

แนะนำ สอบถาม ภาษา C สำหรับผู้เริ่มต้น ภาษา Java ภาษา Python

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

rangsan
PHP Hero Member

[ปัญหา] ต้องการที่จะสร้าง Database โดยใช้ pgAminIII แต่ไม่สามารถสร้างได้ติดในเรื่องของ password และ user ครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย rangsan »

ต้องการสร้าง Database เป็นของ PostgreSQL แต่ติดปัญหาในส่วนของ User และ Password ในการสร้างครับ

ขั้นตอนที่ผมทำเมื่อมีปัญหา

1.ทำการ Install ตัว PostgreSQL และติดตั้ง pgAminIII ตามกระทู้นี้ ลิ้งกระทู้ ได้ตามปกติ
2.ทำการสร้าง Database

คลิกปุ่มที่เป็นรูป ปลั๊ก ( Add a connect to a server )
pgAmin3.png (34.56 KiB) Viewed 986 times
ถัดมาจะมีหน้าต่าง New Server Registration ขึ้นมา
New Server Registration.png
New Server Registration.png (31.34 KiB) Viewed 986 times
อยากทราบว่าส่วนของ username และ password จะหาได้จากไหนครับ

ทดลองใส่ Password เอง จะมีแจ้งเตือนดังกล่าว
error.png (13.33 KiB) Viewed 986 times
It’s never too late to start again.
rangsan

Re: [ปัญหา] ต้องการที่จะสร้าง Database โดยใช้ pgAminIII แต่ไม่สามารถสร้างได้ติดในเรื่องของ password และ user ครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย rangsan »

thatsawan เขียน:
rangsan เขียน:2 ทำการสร้าง Database
ลองเเบบนี้ยังค่ะ
รูปภาพ

ของผมไม่มีให้กดในส่วนนั้นเลยครับ มีแค่นี้ครับ
pgadmin.png (13.54 KiB) Viewed 974 times
It’s never too late to start again.
rangsan

Re: [ปัญหา] ต้องการที่จะสร้าง Database โดยใช้ pgAminIII แต่ไม่สามารถสร้างได้ติดในเรื่องของ password และ user ครับ

thatsawan เขียน:ตอนติดตั้งมันจะให้เราสร้าง user pass หรือป่าวค่ะ

ได้แล้วครับ ขอบคุณครับ
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด