[ปัญหา]ขอวิธีติดตั้ง selenium บน Ubuntu หน่อยครับ

แนะนำ สอบถาม ภาษา C สำหรับผู้เริ่มต้น ภาษา Java ภาษา Python

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

tatiya
PHP VIP Members

[ปัญหา]ขอวิธีติดตั้ง selenium บน Ubuntu หน่อยครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tatiya »

คือผมโหลด ไฟล์ selenium-server-standalone-3.13.0.jar มาแล้ว
ทำการแตกไฟล์ แล้วติดตั้งโดยการใช้ terminal ยังไงครับ
ต้องเลือกไปที่ ไฟล์ชื่อว่าอะไร นามสกุลอะไรครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
thatsawan
ติดต่อ:

Re: [ปัญหา]ขอวิธีติดตั้ง selenium บน Ubuntu หน่อยครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย thatsawan »

โหลดมาจากที่ไหน selenium-server-standalone-3.13.0.jar
ดูจากวิธีในเว็บ mindphp หรือยังค่ะ
tatiya

Re: [ปัญหา]ขอวิธีติดตั้ง selenium บน Ubuntu หน่อยครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tatiya »

thatsawan เขียน:โหลดมาจากที่ไหน selenium-server-standalone-3.13.0.jar
ดูจากวิธีในเว็บ mindphp หรือยังค่ะ

ได้ลิ้งดาวน์โหลดมาจากสไลด์นี้ครับ
Selection_641.png (120.31 KiB) Viewed 1025 times
พอดีผมติดตั้งตาม กระทู้ https://www.mindphp.com/forums/viewtopic ... 16&t=42524 แล้วไม่ได้ครับ
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด