การตั้ง Format ของ Textbox ให้เป็น Currency

แนะนำ สอบถาม ภาษา C สำหรับผู้เริ่มต้น ภาษา Java ภาษา Python

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ืnongjuneza
PHP Newbie
PHP Newbie

การตั้ง Format ของ Textbox ให้เป็น Currency

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย ืnongjuneza »

คือผมใช้ textbox รับค่าตัวเลข แต่ไม่มีการเชื่อมต่อฐานข้อมูลใด ๆ ทั้งสิ้น แต่พอเวลาคีย์ข้อมูล ที่เป็นตัวเลข จำนวนเกินหลักร้อยมันจะเป็น 123456 โดยไม่มี ตัว , คั่น 3 หลัก ผมเลยใช้ format โดยเขียนแบบนี้

Text1 = Format(Text1, "#,###") แต่พอคีย์เข้าไปเป็นหลักพัน ก็ OK ครับ แต่พอคีย์ไปเป็นหลักหมื่น จะกลายเป็นแค่หลักพัน พอหลักหมื่น ตัวสุดท้ายจะ ขึ้นมาอยู่ข้างหน้า เช่น ผมต้องการพิมม์ตัวเลข 12345 มันควรขึ้น
12,345 แต่มันเป็น 51,234

ผมคิดว่าผมตั้งค่า Format น้อยไปมั้ง เลยเปลี่ยน Format เป็น "#,###,###" มันก็เป็นเหมือนเดิมครับ คือพิมพ์ 12345 มันก็ขึ้น51,234

รบกวนด้วยครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
jataz2
PHP Super Member
PHP Super Member

Re: การตั้ง Format ของ Textbox ให้เป็น Currency

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย jataz2 »

เขียนใน .aspx รึเปล่าครับ

ถ้าใช่ ลองใช้ script จากเว็บนี้ดูครับ

http://javascript.internet.com/forms/cu ... ormat.html

ลองกดปุ่ม convert ดูครับ จะเห็นผลลัพท์ครับ
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด