ช่วยเขียนภาษา CPP หน่อยนะครับ >>ขอบคุณล่วงหน้าคับ

แนะนำ สอบถาม ภาษา C สำหรับผู้เริ่มต้น ภาษา Java ภาษา Python

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

manso
PHP Newbie
PHP Newbie

ช่วยเขียนภาษา CPP หน่อยนะครับ >>ขอบคุณล่วงหน้าคับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย manso »

โปรแกรมกาค่าตัวเลขที่หารด้วย3ลงตัวของตัวเลขจำนวนเต็มที่อยู่ระหว่างค่า2ค่าที่ผู้ใช้ป้อนเข้ามาแล้วแสดงผลทา
จอภาพ
**เช่น ถ้าผู้ใช้กรอกตัวเลขครั้งที่หนึ่งเป็น1 และกรอกตัวเลขตัวที่สองเป็น10 ระหว่าง1ถึง10มีตัวเลขอาไรบ้างที่หาร3แล้วลงตัว
suninja
PHP Newbie
PHP Newbie

Re: ช่วยเขียนภาษา CPP หน่อยนะครับ >>ขอบคุณล่วงหน้าคับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย suninja »

ภาษา C เฉย ๆ ไปละกันครับ ดัดแปลงนิดๆ ก็เป็น C++ แล้ว
จะได้ทำเป็นนะครับ

#include <stdio.h>

void main() {
int begin,end;
int i;

printf("Input Begin number : ");
scanf("%d",&begin);
printf("Input End number : ");
scanf("%d",&end);

for (i=begin;i<=end;i++) {
if (i%3 == 0) {
printf("%d ",i);
}
}
getch();
}
ตอบกลับโพส