ส่งสัยเรื่องการอัพเดทฐานข้อมูล

เกี่ยวกับ ปัญหาการใช้งาน การติดตั้ง ฐานข้อมูล MySql Oracle MSSQL ect...
การเขียน คำสั่ง SQL เพื่อดึกข้อมูล บอร์ดนี้ควรระบุโครงสร้างตารางของท่านในคำถามด้วยนะ

Moderator: mindphp

dbteam

ส่งสัยเรื่องการอัพเดทฐานข้อมูล

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย dbteam »

คือว่าเห็นเว็บประกาศขายสินค้า ส่วนใหญ่เวลาเราโพสสินค้าใหม่ หรือ แก้ไข ก็ตาม

รายการจะไม่แสดงทันที ต้องรอประมาณ 10 นาทีถึงจะแสดงขึ้น

อะไรประมาณนี้ อยากรู้ว่าคือเทคนิคอะไร ต้องทำอย่างไร

ผู้รู้รบกวนหน่อยครับผม ขอบคุณครับ
NN_N

Re: ส่งสัยเรื่องการอัพเดทฐานข้อมูล

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย NN_N »

เขาอาจจะมีการตรวจสอบข้อมูลของคนที่โพส ก่อนที่จะแสดง อาจจะมีสถานะของข้อมูล ถ้าตรวจสอบแล้วข้อมูลโอเคก็จะให้แสดง
konseo
PHP Super Member
PHP Super Member
ติดต่อ:

Re: ส่งสัยเรื่องการอัพเดทฐานข้อมูล

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย konseo »

ที่ผมทราบคือ 2 กรณี

• รอการอนุมัติของแอดมินก่อนครับ ซึ้งส่วนนี้ เพิ่ม fied สถานะโพส
  • ต่อมาคือ ระบบแคชข้อมูล expired ทุกๆ 10 นาที หรือแล้วแต่คนตั้ง ระบบแคชมีหลายตัวให้เล่นครับ
ตอบกลับโพส