ถามการเพิ่มข้อจำกัดของตาราง ในpostgreSQL ค่ะ

เกี่ยวกับ ปัญหาการใช้งาน การติดตั้ง ฐานข้อมูล MySql Oracle MSSQL ect...
การเขียน คำสั่ง SQL เพื่อดึกข้อมูล บอร์ดนี้ควรระบุโครงสร้างตารางของท่านในคำถามด้วยนะ

Moderator: mindphp

dawthana
PHP Super Hero Member
PHP Super Hero Member

ถามการเพิ่มข้อจำกัดของตาราง ในpostgreSQL ค่ะ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย dawthana »

การเพิ่มข้อจำกัดของตาราง คืออะไรคะ
ช่วยอธิบายความหมายของโค้ดนี้ให้หน่อยค่ะ

โค้ด: เลือกทั้งหมด

ALTER TABLE table_name ADD CONSTRAINT constraint_name constraint_definition
ขอตัวอย่างการเพิ่มข้อจำกัดตารางด้วยค่ะ