Q - Pgadmin ทำการสร้าง server ไม่ได้ครับ อยากทราบวิธีแก้ปัญหา

เกี่ยวกับ ปัญหาการใช้งาน การติดตั้ง ฐานข้อมูล MySql Oracle MSSQL ect...
การเขียน คำสั่ง SQL เพื่อดึกข้อมูล บอร์ดนี้ควรระบุโครงสร้างตารางของท่านในคำถามด้วยนะ

Moderator: mindphp

kritsadak
PHP Full Member

Q - Pgadmin ทำการสร้าง server ไม่ได้ครับ อยากทราบวิธีแก้ปัญหา

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย kritsadak »

หลังจากทดสอบติดตั้ง pgAdmin แล้ว จะทำการสร้าง server ตามภาพ
รูปภาพ

แต่ขึ้น error แบบนี้ ต้องทำอย่างไรครับ
รูปภาพ

An error has occurred:

Error connecting to the server: FATAL: password authentication failed for user "testdb"
FATAL: password authentication failed for user "testdb"

ขอบคุณครับ
kritsadak

Re: Q - Pgadmin ทำการสร้าง server ไม่ได้ครับ อยากทราบวิธีแก้ปัญหา

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย kritsadak »

แก้ไขได้แล้วครับ โดยทำตาม link นี้
https://www.mindphp.com/developer/21-sq ... sword.html

แต่ต้องเปลี่ยน version เป็น 9.3 ตามที่ติดตั้งไว้ในบนเครื่อง
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด