ต้องการที่จะเก็บข้อมูลลงฐานข้อมูลเป็นตัวเลขและ comme ต้องใช้ type อะไรดีครับ

เกี่ยวกับ ปัญหาการใช้งาน การติดตั้ง ฐานข้อมูล MySql Oracle MSSQL ect...
การเขียน คำสั่ง SQL เพื่อดึกข้อมูล บอร์ดนี้ควรระบุโครงสร้างตารางของท่านในคำถามด้วยนะ

Moderator: mindphp

ภาพประจำตัวสมาชิก
jamepiyawat
PHP VIP Members

ต้องการที่จะเก็บข้อมูลลงฐานข้อมูลเป็นตัวเลขและ comme ต้องใช้ type อะไรดีครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย jamepiyawat »

ผมต้องการที่จะเก็บข้อมูลลงฐานข้อมูลเป็นตัวเลขและ comme ผมต้องเก็บเป็น type อะไรดีครับ หรือว่าจะให้ตัด comme ออกแล้วเก็บแต่ตัวเลข ครับ
thatsawan
ติดต่อ:

Re: ต้องการที่จะเก็บข้อมูลลงฐานข้อมูลเป็นตัวเลขและ comme ต้องใช้ type อะไรดีครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย thatsawan »

มีภาพประกอบมั้ย ตัวเลขนั้นจะต้องเอาไปทำอะไรต่อมั้ย
jamepiyawat

Re: ต้องการที่จะเก็บข้อมูลลงฐานข้อมูลเป็นตัวเลขและ comme ต้องใช้ type อะไรดีครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย jamepiyawat »

ผู้ใช้ต้องกรอกข้อมูลตัวเลขเป็น 12, 13, 14 แต่ข้อมูลตรงนี้ผมต้องเอา comme ออกก่อนเพื่อไปคำนวนครับ
แต่ว่าผมต้องการจะเก็บตัวเลขและcomme ไปด้วยเลยเพราะว่าจะได้เรียกข้อมูลออกมาใช้ได้อีก ครับ แต่ผมไม่รู้ว่าจะต้องเป็น type อะไร ดี ครับ
thatsawan
ติดต่อ:

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย thatsawan »

ถ้าจะต้องเก็บเเล้วมี , ติดไปด้วย เก้บได้ varchar เเละ text
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด