ถามเกี่ยวกับ javascript เชคการอัพโหลดรูปภาพครับ

พูดคุยแลกเปลี่ยน ปัญหา การเขียน JavaScript เครื่องมือ AJAX Web 2.0 AJAX Framework jQuery และ Node.JS รวมถึง Framework Express ของ Node.JS ทำงานฝั่ง Server

Moderator: mindphp

ภาพประจำตัวสมาชิก
tar626
PHP Jr. Member
PHP Jr. Member

ถามเกี่ยวกับ javascript เชคการอัพโหลดรูปภาพครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tar626 »

ตรงนี้คือส่วนโค้ดที่แสดงจำนวนให้อัพรูปตามที่เลือกครับ
<?
for($i=1;$i<=$num_pic;$i++)
{
echo"
<div id=\"input_div$i\" style=\"display:none\">
<input type=\"file\" name=\"pic[]\">
</div>";
}

?>

พอกด submit

ผมก็เขียน javascript เชคทุกค่าได้หมดแล้วเหลือเชค ค่าใน pic[] อ่ะครับ

if (document.form1.pic[].length =="0") {
missinginfo += "\n - * กรุณาเพิ่มรูปอย่างน้อย 1 รูป";
document.form1.pic[].focus();
}

มันเชคไม่ได้อ่ะครับ รบกวนช่วยดูโค้ดหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากครับ :-D
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด