ถามเรื่องการใช้ฟังก์ชั่นอื่นนอกจาก table กับ css หน่อยครับ

HTML Basic
สำหรับนักพัฒนาเว็บไซต์มือใหม่ HTML , CSS และการใช้ Tools ต่างๆ ในการพัฒนาเว็บไซต์

Moderator: mindphp

OneLifeBegin
PHP Full Member
PHP Full Member

ถามเรื่องการใช้ฟังก์ชั่นอื่นนอกจาก table กับ css หน่อยครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย OneLifeBegin »

คือโปรเจคที่ผมทำออกมาในส่วนของแต่หล้ะหน้าผมจะสร้าง table เพื่อแสดงค่าครับ โดยใส่พวก text box ไรพวกนี้เพื่อรับค่าจาก javascript แล้วคราวนี้คนตรวจเค้ามาขอให้โชว์งาน พอเริ่มโชว์งานให้เค้าดูเค้าเอาเม้าส์มาแถบดำทั้งหน้าเพจครับ ปรากฏว่าเห็นเป็นช่อง table ในส่วนที่ว่างๆ เวลาแถบดำด้วย เค้าบอกว่าที่เป็นอย่างนี้เพราะผมใช้คำสั่ง table เลยมองเห็นช่อง table เวลาแถบดำด้วย เค้าไม่ต้องการเห็น เค้าแนะนำว่าให้ใช้ <div> หรือ <span> แทน <table> ครับ เลยมาถามว่าผมควรจะใช้ยังไงบ้างเวลาใช้คำสั่งพวกนี้ จัดหน้าให้เหมือนกับมี table ครับ

อีกข้อครับเรื่อง css คือผมเซตค่าในแต่ละหน้าด้วยตัวเองครับ พอโค้ดออกมาปรากฏว่า มี <text/css> อยุในทุกหน้าด้วย เค้าอยากให้ include ตัว css นี้ไปอีกหน้าเพื่อให้ไม่ต้องโปรแกรมเมอมาจัดหน้าหรือตัวอักษรในทุกหน้าครับ ควรทำยังไงบ้าง
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด