เราสามารถสร้าง table หรือ div wrapper กลางบรรทัดได้มั้ยครับ

HTML Basic
สำหรับนักพัฒนาเว็บไซต์มือใหม่ HTML , CSS และการใช้ Tools ต่างๆ ในการพัฒนาเว็บไซต์

Moderator: mindphp

OneLifeBegin
PHP Full Member

เราสามารถสร้าง table หรือ div wrapper กลางบรรทัดได้มั้ยครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย OneLifeBegin »

ผมอยากสร้างกล่อง table หรือ div มากล่องนึงระหว่างบรรทัดครับ เผื่อแบบเขียนข้อมูลแล้วก็มีกล่องอยุด้านขวา ข้างในกล่องมีปุ่มกดไปลิ้งอื่นได้ครับ แต่ว่าเวลาสร้าง div หรือ table มันมักจะขึ้นบรรทัดใหม่มาตลอด ใครพอจะแนะนำได้บ้างมั้ยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย mindphp เมื่อ 03/05/2012 11:52 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
เหตุผล: ย้ายกระทู้โพสผิดหมวด
OneLifeBegin

Re: เราสามารถสร้าง table หรือ div wrapper กลางบรรทัดได้มั้ยครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย OneLifeBegin »

ทำได้แล้วนะครับ เนื่องจากว่าเวลาแทรกบรรทัดให้ทำบรรทัดนั้นทั้งบรรทัดเป็น table บรรทัดเดียวพอครับ ทำอย่างนี้ทำให้เวลาแถบดำจะมองไม่เห็นส่วนเกินของ table ด้วย
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด