ต้องการเปิดหน้าใหม่โดยทับหน้าเก่าครับ

HTML Basic
สำหรับนักพัฒนาเว็บไซต์มือใหม่ HTML , CSS และการใช้ Tools ต่างๆ ในการพัฒนาเว็บไซต์

Moderator: mindphp

OneLifeBegin
PHP Full Member

ต้องการเปิดหน้าใหม่โดยทับหน้าเก่าครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย OneLifeBegin »

ตอนนี้ใช้โค้ดที่ javascript คือ window.open("***.php","popup","width=800,height=500,scrollbars");
จะเปิด window ใหม่มาให้ครับ แต่ว่าต้องการให้มันทับหน้าเก่าไปเลยต้องเขียนยังไงที่ javascript บ้างครับ

PS. ไม่ต้องการใช้ <a href="***.php"> ครับ
tohkai_php
PHP Sr. Member
PHP Sr. Member

Re: ต้องการเปิดหน้าใหม่โดยทับหน้าเก่าครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tohkai_php »

โค้ด: เลือกทั้งหมด

window.open("http://www.w3schools.com","_self")
ตามนี้เลย
OneLifeBegin

Re: ต้องการเปิดหน้าใหม่โดยทับหน้าเก่าครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย OneLifeBegin »

ขอบคุณมากๆครับ ได้หาข้อมูลเพิ่มเติม เราสามารถใช้

โค้ด: เลือกทั้งหมด

window.opener.location.href="***.php?primary_key="+primary_key;
	window.close();
ได้ด้วยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย mindphp เมื่อ 04/05/2012 12:50 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
เหตุผล: ครอบโค้ดใช้ [code] โค้ดของท่าน [/code]
ตอบกลับโพส