ขอถามเรื่องจดโดเมน กับ Hosting ค่ะ

HTML Basic
สำหรับนักพัฒนาเว็บไซต์มือใหม่ HTML , CSS และการใช้ Tools ต่างๆ ในการพัฒนาเว็บไซต์

Moderator: mindphp

flipripz
PHP Newbie
PHP Newbie

ขอถามเรื่องจดโดเมน กับ Hosting ค่ะ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย flipripz »

การทำเว็บไซด์หลังจากที่ได้ทำขั้นตอนต่างๆในการทำเว็บไซด์ต้องจดโดเมน ก่อนเเล้วค่อยเช่าโฮสติ้งแล้วย้ายโอนข้อมูลจากเซิฟจำลองในเครื่องคอมเราสู่เซิฟจริงใช่มั้ยค่ะ ในกรณีนี้ลองมาสร้างใน Wordpress อ่่าค่ะ ขอทราบรายละเอียดเกีย่วกับขั้นตอนการ ย้ายโอนข้อมูลจากเซิฟจำลองในเครื่องคอมเราสู่เซิฟจริง ได้มั้ยค่ะ ใครทราบเเนะแนวหนูทีค่ะ หนูมือใหม่ค่ะ T T
ภาพประจำตัวสมาชิก
MikaruKinji
PHP Jr. Member
PHP Jr. Member

Re: ขอถามเรื่องจดโดเมน กับ Hosting ค่ะ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย MikaruKinji »

ลองศึกษาดูที่นะนะครับ
http://xirbit.com/2008/04/30/116
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด