สอบถามการใช้ @font-face กับภาษาไทยครับ

HTML Basic
สำหรับนักพัฒนาเว็บไซต์มือใหม่ HTML , CSS และการใช้ Tools ต่างๆ ในการพัฒนาเว็บไซต์

Moderator: mindphp

supakwong
PHP Jr. Member
ติดต่อ:

สอบถามการใช้ @font-face กับภาษาไทยครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย supakwong »

ตัวหนังสือมันซ้อนกันนะครับ ขอคำแนะนำวิธีแก้ไขหน่อยครับ

ใน css มีแค่นี้

โค้ด: เลือกทั้งหมด

.circular
	{
		font-family:'Circular',Sans-Serif;
		text-align:left;
		margin:10px auto;

}
แก้ไขล่าสุดโดย mindphp เมื่อ 06/06/2013 9:52 pm, แก้ไขไปแล้ว 2 ครั้ง.
supakwong
ติดต่อ:

Re: สอบถามการใช้ @font-face กับภาษาไทยครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย supakwong »

ผมใช้ @font-face แล้วมีปัญหาคือ ตัวหนังสือมันซ้อนกัน พอมีวิธีแก้ไขปัญหาไหมครับ code ผมมีแค่นี้

.circular
	{
		font-family:'Circular',Sans-Serif;
		text-align:left;
		margin:10px auto;

}
ผมใช้เวป create web font จาก truetype font นะครับ
แนบไฟล์
2013-06-06_221555.jpg (32.3 KiB) Viewed 1317 times
supakwong
ติดต่อ:

Re: สอบถามการใช้ @font-face กับภาษาไทยครับ

<span class="circular" style="font-size:800%;line-height:100%;color:white;" >
ตอนนี้ใช้ line-height ปรับอยู่และพยายามร้องขอเพื่อนๆ ใช้อุปกรณ์ต่างๆ ตรวจสอบดูว่าเป็นยังไงบ้าง

มีวิธีอื่นอีกไหมครับที่มันจะค่อนข้าง auto หน่อย เพราะตรงนี้ต้องมาบอกว่าห่างเท่าไรอีกที มันลำบาก เพราะต้องไปไล่เช็คอุปกรณ์ทุกชิ้นเลยว่าเป็นไงบ้าง
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด