ขอคำแนะนำการเลือก tag ในการเขียน css หน่อยครับ

HTML Basic
สำหรับนักพัฒนาเว็บไซต์มือใหม่ HTML , CSS และการใช้ Tools ต่างๆ ในการพัฒนาเว็บไซต์

Moderator: mindphp

supakwong
PHP Jr. Member
PHP Jr. Member
ติดต่อ:

ขอคำแนะนำการเลือก tag ในการเขียน css หน่อยครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย supakwong »

เราจะเลือก <p> มาใช้ส่วนใหญ่ตอนไหนครับ

อยากรู้ว่าเราจะเลือก <p> <span> <div> ในกรณีใดบ้าง อย่างไร นะครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ พอมีบทความไหมครับ ขอ link ก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
aliztotle
PHP Newbie
PHP Newbie
ติดต่อ:

Re: ขอคำแนะนำการเลือก tag ในการเขียน css หน่อยครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย aliztotle »

ที่ผมใช้ส่วนมากพวก block นั้นผมมักจะใช้ div เป็นตัวตั้งต้นครับและ p ผมจะใช้กับตัวอักษรหรือกลุ่มบทความสั้นๆ และส่วนของ span ผมจะใช้กำหนดความสามารถเฉพาะส่วนเช่นการกำหนดสี,ความหนาบาง,หรืออื่นๆครับ ...
ตอบกลับโพส