ถามเกี่ยวกับ target="_blank" แล้วกำหนด ขนาดของหน้าเวปเพจ

HTML Basic
สำหรับนักพัฒนาเว็บไซต์มือใหม่ HTML , CSS และการใช้ Tools ต่างๆ ในการพัฒนาเว็บไซต์

Moderator: mindphp

ภาพประจำตัวสมาชิก
wat_rukawa
PHP Jr. Member

ถามเกี่ยวกับ target="_blank" แล้วกำหนด ขนาดของหน้าเวปเพจ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย wat_rukawa »

รบกวนหน่อยนะครับ

คือเมื่อเราใส่ target="_blank" ให้มานขึ้นหน้าวินโดวใหม่ แล้วเราจะเซทกำหนด
ขนาดของหน้าเวปเพจที่ชึ้นมาใหม่ยังงัยงะ ว่าให้มาน x = เท่าไร และ y = เท่าไร ซึ่งจะให้มันขึ้นค่านี้ตลอดเลยอะครับ

รบกวน ขอโคดหน่อยนะครับ ^^
S-PHP

Re: ถามเกี่ยวกับ target="_blank" แล้วกำหนด ขนาดของหน้าเวปเพจ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย S-PHP »

wat_rukawa เขียน:รบกวนหน่อยนะครับ

คือเมื่อเราใส่ target="_blank" ให้มานขึ้นหน้าวินโดวใหม่ แล้วเราจะเซทกำหนด
ขนาดของหน้าเวปเพจที่ชึ้นมาใหม่ยังงัยงะ ว่าให้มาน x = เท่าไร และ y = เท่าไร ซึ่งจะให้มันขึ้นค่านี้ตลอดเลยอะครับ

รบกวน ขอโคดหน่อยนะครับ ^^

คิดว่าน่าจะใช้เป็น Javascript มากกว่านะครับ ถึงจะให้ได้ค่า fix คงที่ตามที่คุณต้องการ
ลองค้นฟังชั่นโอเพ่น + อีเวนต์ออนคลิ้กดูนะครับ เมื่อก่อนผมก็เคยใช้ แต่ตอนนี้ไม่ได้ใช้แล้ว
ผมไม่ได้เก็บโค้ดเก่าไว้ แล้วก็เลยก็อบโค้ดมาให้คุณไม่ได้ ก็เลยบอกได้แค่คอนเซ็บครับ
plawansai
PHP Newbie
PHP Newbie

Re: ถามเกี่ยวกับ target="_blank" แล้วกำหนด ขนาดของหน้าเวปเพจ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย plawansai »

แบบ html ไม่มีหรอฮับ :?:
FFFF

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย FFFF »

ไม่มีล่ะคับ เพราะมันขึ้นอยู่กับว่า
เรา set browser เริ่มต้นใหม่มันขนาดเท่าไหร่

ถ้าอยากจะกำหนดขนาดตอน _blank page ก็ต้องอาศัย javascript ช่วยเท่านั้นแหละครับ
กำหนดได้ทั้ง แกน x และ แกน y
บทกวีแห่งความรัก >ดาวน์โหลด< ลิ้มรสกับกวี ที่ดื่มด่ำ ด้วยความเขลา และความจริง @อ.เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์
tongclub48

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tongclub48 »

แล้วก็เลยก็อบโค้ดมาให้คุณไม่ได้ ก็เลยบอกได้แค่คอนเซ็บครับ
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด