ปัญหาครับทีมงานมาด้วยหน่อยครับใช้Macromedia Dreamweaver 8อ่าครับ

HTML Basic
สำหรับนักพัฒนาเว็บไซต์มือใหม่ HTML , CSS และการใช้ Tools ต่างๆ ในการพัฒนาเว็บไซต์

Moderator: mindphp

zxc0317
PHP Newbie
PHP Newbie

ปัญหาครับทีมงานมาด้วยหน่อยครับใช้Macromedia Dreamweaver 8อ่าครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย zxc0317 »

รูปภาพ

ผมใช้เขียนใส่htmlพอผมใช้ภาษาไทยอ่าครับ แล้วผมกด seve อ่าครับมานขึ้นรูปที่เห็น

แล้วพอมาดูเว็บก็ เฉพาะภาษาไทยนะครับมันขึ้น ???????

ช้วยแก้ปัญหาให้ผมด้วยนะครับ

ผู้รู้บอกทีครับ
touleg
PHP Super Member
PHP Super Member
ติดต่อ:

Re: ปัญหาครับทีมงานมาด้วยหน่อยครับใช้Macromedia Dreamweaver 8อ่าครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย touleg »

ไปที่ Modify>>Page Properties>>Title/Encoding>>เปลียนตรง Encoding เป็น tis-620 หรือ Thai(Windows) หรือ UTF-8 เปลียนเสร็จแล้วถ้าไม่หายให้ พิมพ์ตรงที่เป็น ??? ใหม่เพราะมันอาจจะถูกเปลียนเป็น ??? แทนตัวอักษรไปแล้ว
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด