ช่วยบอกลิงค์ที่โหลด MJ Upgrad joomla V1.5 เป็น V3.7

พูดคุย phpBB3, SMF ปัญหา การติดตั้ง ปัญหา การลง Mod การแก้ไข หน้าตาบอร์ด การใช้งาน Joomla 1.5, 1.6, 1.7, 2.5 ,3.x รวมถึง Joomla 4 การใช้งาน wordpress และ CMS อื่นๆ
การตั้งคำถาม ควรระบุรุ่นที่ใช้ ในการตั้งคำตามด้วย นะ เช่น SMF 1.1.4 หรือ SMF2.0, OpenERP, Odoo และ รายละเอียดของ server OS, php เวอร์ชั่นไหน ฐานข้อมูลอะไร

Moderator: mindphp

กฎการใช้บอร์ด
คำถามหมวดนี้ ควรระบุ รายละเอียดของ Server OS, เวอร์ชั่น ของ PHP, CMS ที่ท่านใช้
รวมถึง Hosting หรือ Control Panel Hosting
icemon

ช่วยบอกลิงค์ที่โหลด MJ Upgrad joomla V1.5 เป็น V3.7

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย icemon »

ช่วยบอกลิงค์ที่โหลด MJ Upgrad joomla V1.5 เป็น V3.7 หน่อยครับ ผมหาไม่เจอจริงๆ T T
การอัพเกรดจะต้องระมัดระวังส่วนไหนมั้ยครับ ที่จะทำให้การอัพเกรดไม่สมบูรณ์ เกิด error ตามมาบางplugin
ขอคุณล่วงหน้าสำหรับการช่วยเหลือขอรับกระผม ^ ^
Oh_nO
PHP Jr. Member
PHP Jr. Member

Re: ช่วยบอกลิงค์ที่โหลด MJ Upgrad joomla V1.5 เป็น V3.7

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Oh_nO »

ไปหน้าเว็บ แล้ว ที่เมนูดาวโหลดเลยครับ
icemon

Re: ช่วยบอกลิงค์ที่โหลด MJ Upgrad joomla V1.5 เป็น V3.7

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย icemon »

ขอบคุณมากครับ (Oh_nO) ที่ช่วยชี้ทางสว่าง ^ ^

รบกวนท่านที่เคยติดตั้ง MJ Upgrad หลังจากติดตั้งแล้วจะมีผลอะไรกับปลั๊กอินเดิมที่เคยใช้มั้ยครับ เช่นเมื่อติดตั้งแล้วทำให้บางเมนูไม่แสดงหรือไม่สามารถใช้งานได้อะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความช่วยเหลือ ^ ^
icemon

ลองลง mj upgrade แล้ว ตามลิงค์ จะได้ V1.0.6 ครับ (ในคลิปเป็น V1.0.8)
แต่เมื่อกดอัพเกรด ก็ใช้เวลานานมากจน joomla Time Out ก็ยังอัพเกรดไม่ได้ครับ
คำถามคือ...
1. อัพเกรดไม่สำเร็จ แก้ไขยังไงดีครับ
2. จะสามารถเปิด debug ของสร่วนเสริม mjupgrade ได้อย่างไรครับ ?

ขอบคุณครับ
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด