ติดตั้ง Joomla ไม่ได้ครับ

พูดคุย phpBB3, SMF ปัญหา การติดตั้ง ปัญหา การลง Mod การแก้ไข หน้าตาบอร์ด การใช้งาน Joomla 1.5, 1.6, 1.7, 2.5 ,3.x รวมถึง Joomla 4 การใช้งาน wordpress และ CMS อื่นๆ
การตั้งคำถาม ควรระบุรุ่นที่ใช้ ในการตั้งคำตามด้วย นะ เช่น SMF 1.1.4 หรือ SMF2.0, OpenERP, Odoo และ รายละเอียดของ server OS, php เวอร์ชั่นไหน ฐานข้อมูลอะไร

Moderator: mindphp

กฎการใช้บอร์ด
คำถามหมวดนี้ ควรระบุ รายละเอียดของ Server OS, เวอร์ชั่น ของ PHP, CMS ที่ท่านใช้
รวมถึง Hosting หรือ Control Panel Hosting
Auttasti
PHP Sr. Member

ติดตั้ง Joomla ไม่ได้ครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Auttasti »

ผมกดติดตั้ง Joomla แล้วมันขี้นตามภาพ รอเป็น ชม. ก็ไม่เสร็จ ฐานข้อมูลได้สร้างแล้วนะครับ จะต้องทำยังไงครับ
ผมติดตั้งเป็น เวอร์ชั่น Joomla 3.9.10 Full Package ครับ
Joomla คำถาม.png
ขั้นตอนที่ผมทำทั้งหมด

เปิด XAMPP
Joomla 1.png
โหลด Joomla จากเว็บนี้
Joomla 5.png
สร้างฐานข้อมูล
Joomla 7.png
แตกไฟล์เปลื่ยนชื่อ
Joomla 8.png
ย้ายไปไว้ใน XAMPP >> htdocs
Joomla 9.png
กรอกข้อมูล
Joomla 11.png
Joomla 12.png
ติดตั้ง
Joomla 13.png
ค้าง ครับ
Joomla คำถาม.png
แก้ไขล่าสุดโดย Auttasti เมื่อ 31/07/2019 3:14 pm, แก้ไขไปแล้ว 2 ครั้ง.
ภาพประจำตัวสมาชิก
thatsawan
PHP VIP Members
ติดต่อ:

Re: ติดตั้ง Joomla ไม่ได้ครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย thatsawan »

โหลดไฟล์มาจากไหน ทำขั้นตอนอะไรไปบ้างเเล้ว
Auttasti

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Auttasti »

โหลดไฟล์มาจากเว็บ Joomla เลยครับ
ผมสร้าง Server แล้วครับ แตกไฟล์ที่โหลดมาแล้วครับ แล้วตั้งชื่อ โฟลเดอร์ที่แตกไฟล์ออกมาเป็น ชื่อเดียวกันกับชื่อ Server ครับ นำโฟลเดอร์ไปใส่ไว้ใน XAMPP >> htdocs แล้วครับ

เว็บที่ผมโหลดมาครับ
https://downloads.joomla.org/latest
ภาพประจำตัวสมาชิก
thatsawan
ติดต่อ:

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย thatsawan »

ชื่อฐานข้อมูลเเละชื่อ folder ไม่ควรมี เว้นวรรค
Auttasti

ครับ เดี๋ยวลองแก้ไขดูครับ
Auttasti

ยังไม่ได้เหมือนเดิมครับ
Auttasti

ทำได้แล้วนะครับ
Auttasti

แก้ไขโดยแก้โค้ด ของ Web Server ที่ใช้ครับ ข้อมูล Joomla เวอร์ชั่น 3.9.10 Full Package มีข้อมูลที่เยอะ เลยต้อง แก้ให้ excute มีเวลานานขึ้น จาก ค่าเริ่มต้น เป็น 30 วิ ผมเข้าไปเปลี่ยนให้เป็น 100 วิ ครับ ถึงติดตั้งสำเร็จ
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด