เพิ่มพลังในการทำงานด้วยสิ่งนี้ดีกว่า อิอิ

พูดคุยเรื่องทั่วไป จับฉ่าย โหลดโปรแกรม หมวดนี้มีโปรแกรมให้โหลด แนะนำโปรแกรม ให้โหลด โปรแกรม ฟรีต่างๆ แนะนำ ค้นหา ดาวน์โหลดไปใช้ได้จากที่นี่ พุดคุยเรื่องทั่วไปคลายเครียด

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ข้าวหลามตัด
PHP Newbie
PHP Newbie

Re: เพิ่มพลังในการทำงานด้วยสิ่งนี้ดีกว่า อิอิ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย ข้าวหลามตัด »

ส่วนมากเราไปซือ้กับข้าวที่้รายอาหารตามสั่งเพราะว่าสะดวกอ่ะอร่อยด้วยชอบกินกะเพราไข่ดาวเป็นที่สุด ไม่รู้ว่ามันให้พลังงานมากหรือป่าวอ่ะแต่อร่อยอ่ะ
ฝนใสใส
PHP Newbie
PHP Newbie

Re: เพิ่มพลังในการทำงานด้วยสิ่งนี้ดีกว่า อิอิ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย ฝนใสใส »

วันนี้ลองทำข้าวผัดต้มยำกุ้ง บวกกับใช้อูมามิด้วย อร่อยกลมกล่อมดีคร่า รสชาติจัดจ้านดี ว่าต่อไปเมนูที่จะทำน่าจะเป็น กระเพาะปลาคร่าาาา ใครมีเมนูเด็ดๆก็มาแชร์กันบ้างนะคะ
anniehot
PHP Newbie
PHP Newbie

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย anniehot »

เราก็ชอบทำอาหารนะ แต่ว่าไม่ค่อยมีเวลาเลย ส่วนมากทางบ้านจะทำให้ทานมากว่า ถ้าจะทำก็หาเวลาว่างจากงาน หรือไม่ก็เสาร์อาทิตย์เลยน่ะ แต่พูดเรื่องอูมาิมิ เราเคยได้ิยินมานะ ทานไปเยอะๆแล้วจะมีผลไรกะร่างกายหรือเปล่าคะ
หญิงหญิง
PHP Newbie
PHP Newbie

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย หญิงหญิง »

ถ้าเราทานครบห้าหมู่กินผักผลไม้ก็พอแล้วนะ ดูแลเรื่องความสะอาดของอาหารดีกว่า ถ้าเป็นไปได้ทำกับข้าวกินเอง เลือกที่มีประโยชน์จะได้มีสุขภาพที่ดีไงคะ
ตอบกลับโพส