ถ้ามี sub domian Sitemap ต้องเเยกจาก website หลักมั้ย

สอบถามเรื่องทั่วไป กับ การใช้คอมพิวเตอร์โดยทั่วไป แนะนำข่าวสารไวรัสคอม เทคนิคเล็กน้อยๆ กับ การใช้ คอมพิวเตอร์ ให้มีประสิทธิภาพมากที่สุด ฝากคำถามไว้ได้นะค่ะ

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
thatsawan
PHP VIP Members
ติดต่อ:

ถ้ามี sub domian Sitemap ต้องเเยกจาก website หลักมั้ย

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย thatsawan »

M032
ติดต่อ:

Re: ถ้ามี sub domian Sitemap ต้องเเยกจาก website หลักมั้ย

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย M032 »

ในกรณีที่เว็บไซต์มี Sub domain ต้องมีการสร้าง XML Sitemap แยกจาก เว็บหลักค่ะ เพราะ Sub domain ก็ถือได้ว่าเป็นอีกเว็บไซต์หนึ่งซึ่งอาจจะไม่ได้มีเนื้อหาเกี่ยวข้องกับเว็บไซต์หลัก เราจึงจำเป็นที่จะต้องแยก XML Sitemap ออกมาเพื่ออธิบายถึงโครงสร้างของตัวเว็บไซต์ของ Sub domain เองค่ะ
รูปภาพ
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด