อินเตอร์เน็ต

สอบถามเรื่องทั่วไป กับ การใช้คอมพิวเตอร์โดยทั่วไป แนะนำข่าวสารไวรัสคอม เทคนิคเล็กน้อยๆ กับ การใช้ คอมพิวเตอร์ ให้มีประสิทธิภาพมากที่สุด ฝากคำถามไว้ได้นะค่ะ

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
moo911
PHP Newbie
PHP Newbie

อินเตอร์เน็ต

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย moo911 »

แนะนำผมทีครับโน๊ตบุ๊คผมเป็นอะไร ใช้งานด้วยไวไฟก็รับสัญญาณได้ปกติ แต่พอเอาสายอินเตอร์เน็ตบ้านมาต่อตรง ใช้งานไปได้สักพักใหญ่ๆ สัญญาณจะเสียทุกที สัญญาณจะหายเข้าเน๊ตไม่ได้ประจำ (ถ้าต่อด้วยไวไฟ เล่นได้ไม่มีปัญหาใดๆ ) อะไรมันเสียตรงไหนครับ ช่วยแนะนำผมทีครับ ขอบคุณครับ
น้องหมู
มีคอมสองตัว พีซี 1 ตัว ตัวนี้ใช้ต่อตรงไม่เคยมีปัญหา และต่ออีกสายจากเร้าเตอร์ เพื่อเข้าโน๊ตบุ๊ค ตัวนี้แหละครับพี่ที่มีปัญหาสัญญาณที่ผมเจอ ช่วยทีอะไรเสียแก้ตรงไหน
บอกง่ายๆคือว่า ต่อสายแลน แล้วตัวโน๊ตบุ๊ค จะเข้าอินเตอร์เน็ตได้สักพักหนึ่งแล้วสัญญาณจะโดนตัด ต้องรีสตาร์ทใหม่ ถึงจะเล่นได้อีก บางที่ถึงกับเข้าไม่ได้เลย ครับ.