อยากทราบโปรแกรมสำหรับแคปภาพหน้าจอและปรับแต่งภาพหลังการแคป ใน windows นอกจากSnipping Toolหน่อยค่ะ

สอบถามเรื่องทั่วไป กับ การใช้คอมพิวเตอร์โดยทั่วไป แนะนำข่าวสารไวรัสคอม เทคนิคเล็กน้อยๆ กับ การใช้ คอมพิวเตอร์ ให้มีประสิทธิภาพมากที่สุด ฝากคำถามไว้ได้นะค่ะ

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

nnamfon.26
PHP Super Hero Member

อยากทราบโปรแกรมสำหรับแคปภาพหน้าจอและปรับแต่งภาพหลังการแคป ใน windows นอกจากSnipping Toolหน่อยค่ะ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย nnamfon.26 »

นอกจากโปรแกรม Snipping Tool บน windows ยังมีโปรแกรมอื่นที่สามารถแคปภาพหน้าจอและปรับแต่งภาพหลังการแคปหน้าจออีกมั้ยคะ
แก้ไขล่าสุดโดย nnamfon.26 เมื่อ 22/10/2019 4:04 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ภาพประจำตัวสมาชิก
thatsawan
PHP VIP Members
PHP VIP Members
ติดต่อ:

Re: อยากรู้โปรแกรมแคปหน้าจอบน windows นอกจากSnipping Toolหน่อยค่ะ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย thatsawan »

Nimbus เลยค่ะ ติดตั้งง่ายใช้บน browser chrom เเละ firefox ได้

การติดตั้งโปรแกรม Nimbus บน google chrom
viewtopic.php?f=29&t=57618&p=154688&hil ... us#p154688
nnamfon.26

Re: อยากทราบโปรแกรมสำหรับแคปภาพหน้าจอและปรับแต่งภาพหลังการแคป ใน windows นอกจากSnipping Toolหน่อยค่ะ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย nnamfon.26 »

ขอบคุณค่ะ ดาวน์โหลดแล้วไว้จะศึกษาดูนะคะ
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด