ส่งค่าไปกับ URL เพื่อ Query ในอีกหน้า

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderators: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

(เติมตรงไหน)

ส่งค่าไปกับ URL เพื่อ Query ในอีกหน้า

Post by (เติมตรงไหน) »

ส่วนตรงนี้นะครับ (เติมตรงไหน)
โค้ด:

<td align="center">ชื่ออำเภอ<br> <a href="MYSQL13b.php?g_id=1">[น้อย->มาก]</a>
<br><a href="MYSQL13b.php?g_id=2">[มาก->น้อย]</a></td>
<td align="center">จำนวนตำบล<br> <a href="MYSQL13b.php?g_id=3">[น้อย->มาก]</a>
<br><a href="MYSQL13b.php?g_id=4">[มาก->น้อย]</a></td>

ค่าที่ส่งไปตาม url มี g_id แล้ว ก็ส่ง p_id ไปด้วยนะครับ

ตรงที่พี่บอกอ่ะครับ พี่ เติมให้ผมเห็นแนวทางการไปต่อยหน่อยนะคับ ผม ไม่รู้เติมตรงไหนเลย ข้อร้องละครับ ช้วยผมหน่อยนะครับ
secivon
PHP Full Member
PHP Full Member

Re: ส่งค่าไปกับ URL เพื่อ Query ในอีกหน้า

Post by secivon »

คั่นระหว่างชุดตัวแปรด้วย & ครับ

MYSQL13b.php?g_id=2&p_id=asc

ดู URL ข้างบน ของหน้านี้ก็ได้ https://www.mindphp.com/forums/viewtopic.php?f=6&t=11194
จะได้
$_GET['f'] = 6 และ
$_GET['t'] = 11194 ครับ
(เติมตรงไหน) wrote: ตรงที่พี่บอกอ่ะครับ พี่ เติมให้ผมเห็นแนวทางการไปต่อยหน่อยนะคับ ผม ไม่รู้เติมตรงไหนเลย ข้อร้องละครับ ช้วยผมหน่อยนะครับ
ปล. ทำได้แล้วอย่าไปต่อยใครทีไหนนะ *-*
"อย่าเอาแต่โทษเด็ก ถ้าเด็กมันจะห่วย ดูตัวเองบ้างว่าทำบ้านเมืองไว้เป็นยังไง"
Post Reply
  • Similar Topics
    Replies
    Views
    Last post

Return to “Programming - PHP”