จะแสดงคำที่เราค้นหาบน url ยังไงค่ะ (phpbb)

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
M030
PHP Super Hero Member
PHP Super Hero Member

จะแสดงคำที่เราค้นหาบน url ยังไงค่ะ (phpbb)

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย M030 »

จะแสดงคำที่เราค้นหาบน url ยังไงค่ะ เช่นถ้าเราค้นหาคำว่า "ลำปาง" เวลากดค้นหา บน url จะแสดง " www.***/ลำปาง " ประมาณนี้ค่ะ ตอนนี้แทนที่ด้วยตัวแปล $x = "ลำปาง" แต่ลอง echo ตัวแปล $x ออกมา มันก็มีค่าเป็น "ลำปาง" แต่พออยู่บน url มันกลับไม่มีค่าค่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
thatsawan
PHP VIP Members
PHP VIP Members
ติดต่อ:

Re: จะแสดงคำที่เราค้นหาบน url ยังไงค่ะ (phpbb)

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย thatsawan »

ดูที่ตอนส่งไปเป็น url ดูรูปแบบของ yml

ตัวอย่าง

โค้ด: เลือกทั้งหมด

'LINK_LOGIN' => $server_url . '/' . append_sid('app.' . $this->php_ext . '/register_facebook/show_username_login/' . base64_encode($data_facebook['oauth_uid'])), 
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด