สอบถามค่ะ ถ้าเราต้องการแสดงตำแหน่งจาก IP ต้องใช้ฟังก์ชั่นอะไรคะ เริ่มต้นยังไง

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
moomai
PHP Super Hero Member
PHP Super Hero Member

สอบถามค่ะ ถ้าเราต้องการแสดงตำแหน่งจาก IP ต้องใช้ฟังก์ชั่นอะไรคะ เริ่มต้นยังไง

โพสต์โดย moomai » 06/03/2017 5:34 pm

อย่างเช่น
การเช็คเลข IP ใช้ฟังก์ชั่น

โค้ด: เลือกทั้งหมด

$ip = $_SERVER["REMOTE_ADDR"];
echo $ip;

ก็จะแสดง หมายเลข IP ออกมา แต่ถ้าเราต้องการแสดงตำแหน่งของ IP นั้นด้วยต้องทำยังไงคะ
The truth is not as elegant as the idea.

ย้อนกลับไปยัง