ทำไมมันฟ้อง Cannot modify header information - headers...

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
tissana
PHP Sr. Member
ติดต่อ:

ทำไมมันฟ้อง Cannot modify header information - headers...

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tissana »

คือผมเขียน code โดยใช้ php ครับ เวลาเรียกแสดงผลที่เครื่องตนเองก็ปรกติครับ แต่พอส่งขึ้น host จริง มันกลับฟ้อง errror "Cannot modify header information - headers already sent by...." พอไปดูบรรทัดที่มันฟ้อง error ก็เป็นบรรทัดที่ผมใช้ code นี้อยู่ครับ
"<?php
header("content-type:text/html;charset=windows-874");
?>"
ไม่เข้าใจว่ามัน error เพราะอะไรครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
tissana
ติดต่อ:

Re: ทำไมมันฟ้อง Cannot modify header information - headers...

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tissana »

ได้แล้วครับ ก็ขอขอบคุณ คุณmindphp และทุกๆท่านนะครับ
ผมลองแก้ไขตามที่แนะนำมา คือ ลอง ย้าย code
"<?php
header("content-type:text/html;charset=windows-874");
?>"
ตัวนี้ไปไว้บนสุดของ หน้าที่เขียน code ก็ใช้ได้เลยครับ มันไม่แสดง error และฟอนต์ก็แสดงเป็นภาษาไทยด้วย
ต้องขอขอบคุณอีกครั้งครับ
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด