สอบถามหน่อยครับอยากดึงข้อความบางส่วนที่อยู่ใน innerHTML

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

pimsaree
PHP Newbie
PHP Newbie

สอบถามหน่อยครับอยากดึงข้อความบางส่วนที่อยู่ใน innerHTML

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย pimsaree »

คือผมอยากทราบว่าจะดึงข้อความใน innerHTML ออกมาแสดงบางส่วนที่ต้องการ ครับ

ตัวอย่างที่อยู่ใน innerHTML
<div id="myDIV">
<p class="child1">First </p>
<p class="child2">Second </p>
<p class="child3">Third </p>
</div>

ผมอยากดึงคำ Second นี่ออกมาแสดงครับ ช่วยหน่อยครับ
ข้อความทั้งหมดอยู่ใน json ครับ
จะด้องเขียนเป็น typescript ยังไงครับ
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด