สอบถามเกี่ยวกับฟังก์ชั่น ob_start() ค่ะ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
Ik Kat
PHP Super Member

สอบถามเกี่ยวกับฟังก์ชั่น ob_start() ค่ะ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Ik Kat »

ฟังก์ชั่น ob_start() ใช้ทำอะไร
และสามารถนำฟังก์ชั่น ob_start() มาใช้ร่วมกับ Cookie หรือ Session ในกรณีไหนได้บ้างค่ะ

ขอบคุณค่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Ik Kat

Re: สอบถามเกี่ยวกับฟังก์ชั่น ob_start() ค่ะ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Ik Kat »

ฟังก์ชั่น ob_start()
ย่อมมาจาก output buffer เป็นการใส่ข้อมูลลงใน buffer ก่อนที่ php จะส่งข้อมูล ถ้าไม่ใส่ข้อมูลลงใน buffer ก่อน php จะส่งข้อมูลทันที

โดยส่วนใหญ่จะใช้ร่วมกับ session_start();
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด