Input textboxเป็นโค้ด Shift-JIS

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

sirapatearth1811
PHP Newbie
PHP Newbie

Input textboxเป็นโค้ด Shift-JIS

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย sirapatearth1811 »

สอบถามวิธีการInput textboxเป็นโค้ด Shift-JISค่ะ
Encoding Shift-JISจะเป็นฟร้อนญี่ปุ่นซึ่งมีขนาด2ฺbyte
อยากให้inputรับค่าภาษาญี่ปุ่น(ซึ่ง1Digit = 2byteอยู่แล้ว) แต่อยากจะให้กรอกภาษาอังกฤษ จะมีขนาดเป็นฟร้อนญี่ปุ่น 2byteด้วยค่ะ
ตัวอย่างปกติที่กรอก Itemアイテム01
แต่ต้องการให้ทุกตัวอีกษร เป็นแบบนี้ค่ะ I t e mアイテム0 1
ตัวอักษรจะห่างๆซึ่งเท่ากับ2byteทุกตัว แต่อันนี้คือตัวอย่างใช้เคาะเว้นวรรคให้ดูเห้นภาพแทนค่ะ
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด