การบันทึกข้อมูลแบบ offline เริ่มต้นยังไงครับ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

mollyclick
PHP Jr. Member
PHP Jr. Member

การบันทึกข้อมูลแบบ offline เริ่มต้นยังไงครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย mollyclick »

เนื่องจากผมมีการ บันทึกข้อมูล ของลูกค้าทั่วไปในเว็บ แบบ online ข้อมูลนั้นเขียนด้วย html php SQL ปกติครับ โดยการใช้งานก็จะสมัครสมาชิกและบันทึก

แต่อยากทราบว่า ถ้าจะทำระบบแบบ offline คือให้สมาชิกดาวน์โหลดโปรแกรม และติดตั้งลงเครื่องคอม และบันทึกลงคอมตัวเองไปเลย และให้มี key license สำหรับใช้งานของแต่ละคน
จะเริ่มทำยังไงครับใช้โปรแกรมแบบไหนเขียนครับ
หรือสามารถนำตัว online บนเว็บมาใช้ได้เลยมั้ยครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ ว่าควรเริ่มต้นยังไงครับ
ขอบคุณครับ
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด