อยากทราบวิธีการดึงรูป ที่แนบในโพสมาแสดงตอน แชร์ facebook บน phpbb

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
Ittichai_chupol
PHP VIP Members

อยากทราบวิธีการดึงรูป ที่แนบในโพสมาแสดงตอน แชร์ facebook บน phpbb

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Ittichai_chupol »

ผมได้ทดลองสร้าง extension สำหรับการแชร์โพส ไปยัง facebook โดยจะมีการแชร์เนื่อหา หัวข้อมูล พร้อมกับรูปภาพ ถายใน โพสนั้นๆ
โดยกำหนดไวว่า รูปที่แชร์จะมาจาก การแนบไฟล์ การใช้ ฺBBcode img และจาก ไฟล์รูปภาพที่เป็น config
ซึ่งเมื่อลองนำไปใช้งานจริง ก็พบว่า มีการแสดงรูปเพียงเเค่ส่วนที่เป็น config เพียงเท่านั้น
โดยในส่วนการแนบไฟล์ กับ ส่วนที่ใช้ bbcode ไม่มีการแสดงค่าอออกมา
โดยผมได้ลองทำการ debug เพื่อตรวจสอบการทำงานนั้น ก็พบว่ายังไม่มีแสดงรูปภาพขึ้นมา

รูปภาพ

และได้ทำการตรวจการส่งค่า โดยการ view-source ก็ได้ผลลัพดังนี้

รูปภาพ

อยากทราบวิธีการแก้ไข ปัญหานี้ครับ
ขอให้วันนี้เป็นวันที่ดี
ภาพประจำตัวสมาชิก
Ittichai_chupol

Re: อยากทราบวิธีการดึงรูป ที่แนบในโพสมาแสดงตอน แชร์ facebook บน phpbb

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Ittichai_chupol »

ผมได้ทดลองแก้ไข แล้วก็ไม่มีการแสดงรูปภาพ ครับ
ผมลองเอาไป ตตรวจสอบ ใน ตัวแก้ไขจุดบกพร่อง แล้ว มันแจ้งว่า

แต่ผมลอง debug ดูมันก็มีครบแล้ว ณ ครับ

ทำไมถึงยังไม่มีการแสดงอยู่ครับ
ขอให้วันนี้เป็นวันที่ดี
Marigold
PHP Newbie
PHP Newbie

Re: อยากทราบวิธีการดึงรูป ที่แนบในโพสมาแสดงตอน แชร์ facebook บน phpbb

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Marigold »

ขอบคุณมากๆเลยครับ ฝากด้วยครับ
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด