อยากได้ code PHP ที่ดึงข้อมูลจาก MYSQL แบบ หน้าหน้าใหม่ครับ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderators: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

kik

อยากได้ code PHP ที่ดึงข้อมูลจาก MYSQL แบบ หน้าหน้าใหม่ครับ

Post by kik » 07/03/2010 7:42 am

คือปกติ ผมจะดึงฐานข้อมูลมา จากหลายๆ ฐานข้อมูล โดยมีเงื่นไขเปรียบเทียบอื่นๆ ( เช่น 1 = เงิน , 2 = กระป๋อง ตัวเลขจะเป็ฯ ID ของสิ่งของต่างๆ )

แต่สำหรับการเปรียบเทียบ แบบปกติ ผมทำได้ แต่ที่อยากได้คือ แบบที่ขึ้นหน้าใหม่ครับ โดย ให้แสดงหน้าละ 10 รายการ โดยจะมี ฟิลด์ Proties_id เป็นตัวเชื่อมระหว่างตาราง สองตาราง โดยการขึ้นหน้าใหม่นี้ จะให้มัน Loop ด้วยครับ

ไม่ทราบว่าพอจะมี code ให้ผมมาศึกษาบ้างหรือป่าวครัพ

( ถ้าเป็นการดึง จากฐานข้อมูลโดยตรง โดยไม่มี เงื่อนไข (WHERE ) อันนี้ ผมทำได้ครับ )

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

• Similar Topics
    Replies
    Views
    Last post

Return to “Programming - PHP”