อยากทราบวิธีการที่จะสามารถปิดการแสดงของ modules ใน ucp โดยไม่ต้องเข้าไปจัดการในระบบ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
Ittichai_chupol
PHP VIP Members

อยากทราบวิธีการที่จะสามารถปิดการแสดงของ modules ใน ucp โดยไม่ต้องเข้าไปจัดการในระบบ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Ittichai_chupol »

คือผมอยากทราบว่า ถ้าหากต้องการที่จะ ปิดการแสดงของ modules ที่ผมสร้างมาจาก Extension เพื่อในส่วนของ ucp โดยต้องการที่จะไม่ให้มีการเเสดงเมื่อผมได้ปิด Extension ซึ่งผมลองช้วิธีการ เขียน SQL ดังนี้

โค้ด: เลือกทั้งหมด

UPDATE `phpbb_modules` SET `module_display` = '1' WHERE `phpbb_modules`.`module_id` = 512;
แต่ก็ไม่สามารถที่จะปิดการใช้งานได้จริงๆ จึงอยากทราบว่าจะต้องทำอย่างไรครับ เพื่อที่จะได้ไม่ต้องเข้าไปปิดในส่วนของการจัดการระบบ
ขอให้วันนี้เป็นวันที่ดี
ภาพประจำตัวสมาชิก
Ittichai_chupol

Re: อยากทราบวิธีการที่จะสามารถปิดการแสดงของ modules ใน ucp โดยไม่ต้องเข้าไปจัดการในระบบ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Ittichai_chupol »

id 512 คือ id ของ modules นะครับ
ขอให้วันนี้เป็นวันที่ดี
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด