ทำไม Cookie ทำงานบางเครื่องคอม และไม่ทำงานบางเครื่องคอม

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderators: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

chetasiaok
PHP Newbie
PHP Newbie

ทำไม Cookie ทำงานบางเครื่องคอม และไม่ทำงานบางเครื่องคอม

Post by chetasiaok »

หวัดดีครับ ผมเขียนแบบนี้ครับ

If ($TOFORM=="MEMBERLOGIN"){
$ID="";
$LEmail=$_POST["LEmail"];
$LPasswordset=$_POST["LPasswordset"];

setcookie("saveemail", "", time()-3600);
setcookie("saveemail", $_POST["LEmail"], time()+3600);

$link=mysql_connect($hostname,$username,$password);
mysql_query("Use dbpro;");
$sql = "Select * From T_Member Where Email = '$LEmail' and Passwordset='$LPasswordset' and Status='Y'";
$result = mysql_query($sql);
$row = mysql_fetch_array($result);
$ID=$row["ID"];
If ($ID!=""){
setcookie("proid", "", time()-3600);
setcookie("proid", $ID , time()+3600);
mysql_close($link);

header("Location: member.php");
}else{
header("Location: confirm.php?status=loginf&ok=n");
}

}

file member.php
<?PHP
$proid=$_COOKIE["proid"];
if ($proid==""){
header("Location: member-login.php");
}

?>

ผมก็ไม่รู้ว่ามันมีปัญหาอะไรครับ เวลาผมใช้เครื่องของผมเองที่ผมใช้เขียนเว็บมันทำงานได้หมดทุกหน้า แต่พอผมไปเล่นเครื่องอื่นๆ ตามร้านคอม หรือร้านเน็ต ส่วนใหญเวลาผมล็อกอินมันผ่านนะครับ แต่พอมันรัน page ของ member.php แล้วมันเช็คค่าของ $proid มันเป็นช่องว่าง มันเลยเด้งกลับไปให้ล็อกอินใหม่ตลอดเลยครับ
imsn
PHP Super Member
PHP Super Member

Re: ทำไม Cookie ทำงานบางเครื่องคอม และไม่ทำงานบางเครื่องคอม

Post by imsn »

ลองใช้วิธี redirect แบบอื่นดูครับ
ช่วยตอบเพราะอยากโปรโหมทเว็บ คิคิคลิกเลย
หาเพื่อนฝรั่งคุย M ...
Post Reply
  • Similar Topics
    Replies
    Views
    Last post

Return to “Programming - PHP”