วิธีการทำ Animation ด้วยโปรแกรม Photoshop ง่าย ๆ

Graphic design ความรู้สำหรับ การออกแบบ ออกแบบเว็บ Phothoshop ตัดต่อวีดีโอ

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

Auttasti
PHP Sr. Member
PHP Sr. Member

วิธีการทำ Animation ด้วยโปรแกรม Photoshop ง่าย ๆ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Auttasti »

มาเริ่มทำ Animation ด้วยโปรแกรม Adobe Photoshop พร้อมกันเลยครับ
ในที่นี้ผมจะทำให้ลูกศรวิ่งจากซ้ายไปขวานะครับ ทำได้ดังนี้

1. วาดลูกศรมา 1 ลูกศร ครับ
Animation Photoshop 1.png
2. เมื่อได้ลูกศรแล้ว ให้คลิกเลือก Manu Window แล้วกดเลือก Timeline
Animation Photoshop 2.png
3. หน้าจอจะขึ้น Tap Manu ตามรูป
Animation Photoshop 3.png
4. หลังจากนั้นให้เราเพิ่มเฟรมมา 1 เฟรม
Animation Photoshop 4.png
5. เมื่อเราได้เฟรมที่ 2 แล้ว ให้เราเลือกเฟรมที่ 2 แล้วกำหนดตำแหน่งสุดท้ายที่เราต้องการให้ลูกศรไปอยู่ตรงนั้น
Animation Photoshop 5.png
6. หลังจากนั้นให้เราทำการ คลุมทั้ง 2 เฟรม แล้วคลิกเลือก Tweens animation frames
Animation Photoshop 6.png
7. ให้เราทำการใส่ จำนวน เฟรมที่เราต้องการลงไป ในช่อง Frames To add แล้วกดตกลง
Animation Photoshop 7.png
เสร็จแล้วเราก็จะได้ ลูกศรวิ่งจาก ซ้ายไปขวาแล้วครับ
เราสามารถประยุคใช้ได้หลายรูปแบบนะครับ ไม่ว่าจะเอาไปทำเพื่อเป็นการตกแต่งเว็บของเรา โดยการทำอักษรเปลี่ยนสี และอีกมากมาย อยู่ที่เราจะเลือกนำไปประยุคใช้นะครับ
LEG
PHP Hero Member
PHP Hero Member
ติดต่อ:

Re: วิธีการทำ Animation ด้วยโปรแกรม Photoshop ง่าย ๆ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย LEG »

สุดยอดมากเลยครับ
ศูนย์รวมเครื่องวัดคุณภาพ https://legatool.com/
ผู้เชี่ยวชาญของตลาดเครื่องมือวัด อุปกรณ์ทดสอบ และชุดทดสอบที่ใหญ่ที่สุดในประเทศไทย
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด