มีวิธีเปลี่ยนจาก ip เป็น domain ไหมครับ

ถามตอบ ปัญหาการพัฒนา Extension ไม่ว่าจะเป็น Module plugin Component หรือ แม้แต่ template การปรับแต่งโค้ด Joomla ต่างๆ ทุกเวอร์ชั่น 1.5 2.5 หรือ 3.x

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

mcmakdonal
PHP Super Member
PHP Super Member

มีวิธีเปลี่ยนจาก ip เป็น domain ไหมครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย mcmakdonal »

คือผมย้าย joomla ไปยัง อีก SIte แล้ว แต่พวก link ต่างๆ เช่น บทความ มันยัง แสดงเป็น ip ของเครื่อง ที่ย้ายไปอยู่

มีวิธีหรือ plugin อะไรแนะนำ ไหมครับ ขอบคุณครับ
แนบไฟล์
3.jpg (214.36 KiB) Viewed 631 times
ภาพประจำตัวสมาชิก
tsukasaz
PHP VIP Members
PHP VIP Members

Re: มีวิธีเปลี่ยนจาก ip เป็น domain ไหมครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tsukasaz »

Module ที่ใช้แสดงผลน่าจะไม่ใช่ตัวพื้นฐานหรือเปล่าครับ ลองเช็คว่ามีการเก็บข้อมูล url ในตารางของ Module นี้ไหม
The last bug isn't fixed until the last user is dead. (Sidney Markowitz, 1995)
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด