เพิ่ม Plugin ใน HikaShop

ถามตอบ ปัญหาการพัฒนา Extension ไม่ว่าจะเป็น Module plugin Component หรือ แม้แต่ template การปรับแต่งโค้ด Joomla ต่างๆ ทุกเวอร์ชั่น 1.5 2.5 หรือ 3.x

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

Jum Jump
PHP Newbie
PHP Newbie

เพิ่ม Plugin ใน HikaShop

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Jum Jump »

ขอคำแนะนำสอบถามหน่อยครับ
ในระบบของ Hikashop ตัว ฟรี จะมี module ต่างๆมันให้สำเร็จรูปแล้ว
ผมต้องการจะเพิ่ม google map นำทาง โดยเลือกใช้ Plugin = http://www.mapsplugin.com/Google-Maps/D ... sitor.html
ซึ้ง plugin ตัวที่โหลดมานั้น ไม่สามารถเพิ่มเข้าไปในส่วนของ hikashop ได้
พอจะมีวิธีการหรือแนวทางในการ เพิ่ม plugin ส่วนของ hikashop ไหมครับ หรือเป็นช่องทางในการ การเขียนโคตขึ้นมาใหม่ เพิ่มทำการเชื่อมต่อกับ ระบบhikashop
***ขอบคุณครับ*** :(
Jum Jump
PHP Newbie
PHP Newbie

Re: เพิ่ม Plugin ใน HikaShop

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Jum Jump »

ขอบคุณครับบ
ภาพประจำตัวสมาชิก
tsukasaz
PHP VIP Members

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tsukasaz »

จะเอา google map ไปแสดงตรงไหนครับ ทำไมต้องเพิ่มเข้า Hikashop
The last bug isn't fixed until the last user is dead. (Sidney Markowitz, 1995)
Jum Jump
PHP Newbie
PHP Newbie

tsukasaz เขียน:จะเอา google map ไปแสดงตรงไหนครับ ทำไมต้องเพิ่มเข้า Hikashop
ต้องการเพิ่มเข้าไปตรงส่วนหลังจากการ เลือกสินค้าเส็ดแล้ว อยากจะให้ ผู้ใช้ได้เลือกแผนที่ตั้งอยู่ปัจจุบัน ในการจัดส่งอะครับ อาจจะงงๆ นิด
Jum Jump
PHP Newbie
PHP Newbie

หลังจากการสั่งซื้อสินค้าเสดแล้วอะครับ แล้วผู้ใช้จะเลือกแผนที่ในการจัดส่งอีกที
tsukasaz

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tsukasaz »

Jum Jump เขียน:หลังจากการสั่งซื้อสินค้าเสดแล้วอะครับ แล้วผู้ใช้จะเลือกแผนที่ในการจัดส่งอีกที
ไอเดียดีมากครับ แต่น่าจะต้องเขียนโค้ดเพิ่ม มีพื้นฐานไหมครับ
The last bug isn't fixed until the last user is dead. (Sidney Markowitz, 1995)
Jum Jump
PHP Newbie
PHP Newbie

tsukasaz เขียน:
Jum Jump เขียน:หลังจากการสั่งซื้อสินค้าเสดแล้วอะครับ แล้วผู้ใช้จะเลือกแผนที่ในการจัดส่งอีกที
ไอเดียดีมากครับ แต่น่าจะต้องเขียนโค้ดเพิ่ม มีพื้นฐานไหมครับ
**พื้นฐานพอมีครับ แต่ชุดคำสั่งใน ไลบารี่ ของjoomla ส่วนใหญ่เปน OOP อะครับซึ้งการที่ผมนั่งไล่โคต มันจะมึนๆงง แล้วก็ไม่ยากพอตัวครับพอจะชี้แนวทางได้บ้างไหมครับ
tsukasaz

ลองดูเรื่องการ Override Layout ใน Template คือเราจะแก้ไขหน้าที่อยู่ตอนลูกค้าสั่งซื้อโดยไม่ต้องไปยุ่งกับโค้ดตัวหลัก

ลองเอา google map ไปแทรกดูครับ

manew01
PHP Newbie
PHP Newbie

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย manew01 »

ขอบคุณมากครับ มีประโยนชน์ มาก
แหล่งเรียนรู้เทคนิค ประกันภัยรถยนต์ ผ่านโลกออนไลน์ ภาษาชาวบ้าน ไม่ยาก 5 นาทีรู้เรื่อง ประกันรถ
MuMaMArk
PHP Newbie
PHP Newbie

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย MuMaMArk »

ได้เรียนรู้เพิ่มเติมเยอะเลยครับ ขอบคุณความรู้ดีๆที่มาแบ่งปันกัน ชอบมาก
แหล่งรวบรวมความรู้ ประกันภัยรถยนต์ อ่านง่าย สบายตา 5 นาทีก็เข้าใจเรื่อง ประกันรถ แนะนำโดย http://prakanmart.net/
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด