ขอคำแนะนำการย้ายตำแหน่งหัวข้อครับ

ถามตอบ ปัญหาการพัฒนา Extension ไม่ว่าจะเป็น Module plugin Component หรือ แม้แต่ template การปรับแต่งโค้ด Joomla ต่างๆ ทุกเวอร์ชั่น 1.5 2.5 หรือ 3.x

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

toonytoony2004
PHP Hero Member
PHP Hero Member

ขอคำแนะนำการย้ายตำแหน่งหัวข้อครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย toonytoony2004 »

ในเมนู Category blog ที่ผมชอบใช้ คอลัมน์ 1 แถว และให้บทความเรียงลงมาทีละ 1 บทความ โดยปกติแล้ว หัวข้อบทความ จะอยู่ด้านบนของภาพ (สีฟ้า) ผมอยากจะปรับการแสดงผลดังนี้ครับ

1. หากจะย้ายหัวข้อบทความ จากด้านบนภาพ มาไว้ทางขวาแบบภาพที่ผมแนบมา จะต้องแก้ไขโค้ดอย่างไรครับ
JHA.jpg (95.93 KiB) Viewed 819 times
2. หากต้องการให้ภาพ คลิ๊กแล้วลิงค์ไปยังบทความเต็มด้วย ต้องแก้ไขโค้ดอย่างไรครับ

ขอคำแนะนำพร้อมโค้ดตัวอย่างครับผม ขอบพระคุณครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
tsukasaz
PHP VIP Members
PHP VIP Members

Re: ขอคำแนะนำการย้ายตำแหน่งหัวข้อครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tsukasaz »

แล้วโค้ดของเดิมเป็นอย่างไงครับ เพราะเหมือนจะไม่ใช่โครง Blog พื้นฐานของ Joomla
The last bug isn't fixed until the last user is dead. (Sidney Markowitz, 1995)
Minanda
PHP Jr. Member
PHP Jr. Member

Re: ขอคำแนะนำการย้ายตำแหน่งหัวข้อครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Minanda »

สวัสดีครับ, toonytoony2004
คุณต้องไปรับที่ตำแหน่งของ Module หรือโดยการเอาตำแหน่งแถบสีแดงออกบทความก็จะเลื่อนมาด้านขวาแล้วครับ, หรือถ้ายังไม่เป็นดังที่ต้องการก็ต้องไปในไฟล์และแก้ไขโดยใช้ CSS ครับ
ตอบกลับโพส