อยากให้ Modules: Menu แสดงเมนูเป็นแนวยาวครับ

ถามตอบ ปัญหาการพัฒนา Extension ไม่ว่าจะเป็น Module plugin Component หรือ แม้แต่ template การปรับแต่งโค้ด Joomla ต่างๆ ทุกเวอร์ชั่น 1.5 2.5 หรือ 3.x

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
jamepiyawat
PHP VIP Members

อยากให้ Modules: Menu แสดงเมนูเป็นแนวยาวครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย jamepiyawat »

พอดีว่าผมได้สร้าง Modules: Menu ขึ้นมาแล้ว Menu นี้มี Menu Items 5 ตัวแต่ว่าเมนูทั้ง 5 นั้นแสดงออกเป็นแนวตั้ง

จะทำให้อย่างไรให้ Modules: Menu แสดง Menu Items เป็นแนวนอนครับ
Selection_999(418).png (9.71 KiB) Viewed 1078 times
tsukasaz

Re: อยากให้ Modules: Menu แสดงเมนูเป็นแนวยาวครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tsukasaz »

กำหนด css ให้เป็นแนวนอนได้ ถ้ามันเป็น ul li ก็กำหนดที่ li ให้เป็น display: inline-block
The last bug isn't fixed until the last user is dead. (Sidney Markowitz, 1995)
jamepiyawat

Re: อยากให้ Modules: Menu แสดงเมนูเป็นแนวยาวครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย jamepiyawat »

โค้ดเป็นแบบนี้ ผมควรจะทำยังไงดีครับ

โค้ด: เลือกทั้งหมด

echo '<li class="' . $class . '">';
tsukasaz

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tsukasaz »

สร้าง rule ใหม่ขึ้นมาเลย ดูว่าไอดี หรือ class อะไรคลุมอยู่บ้างครับ แล้วก็ไล่เข้ามาจนถึง li
The last bug isn't fixed until the last user is dead. (Sidney Markowitz, 1995)
jamepiyawat

ทำได้แล้วครับแต่ผมสร้าง class ใหม่แบบนี้ ครับ

$class = 'item-' . $item->id . ' testss';

echo '<li class="' . $class . '">';
ทำให้ li มี class $class กับ testss ครับแล้วมากำหนด css แบบนี้ครับ

.moduletable .testss{
  display:inline-block;
}
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด