สอบถามวิธีติดตั้ง Google Chrome ลง Ubuntu 16.04 หน่อยครับ

สอบถามเรื่องทั่วไป กับ การใช้คอมพิวเตอร์โดยทั่วไป แนะนำข่าวสารไวรัสคอม เทคนิคเล็กน้อยๆ กับ การใช้ คอมพิวเตอร์ ให้มีประสิทธิภาพมากที่สุด ฝากคำถามไว้ได้นะค่ะ

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

tatiya
PHP VIP Members

สอบถามวิธีติดตั้ง Google Chrome ลง Ubuntu 16.04 หน่อยครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tatiya »

พอดีผมลง Ubuntu ใหม่ที่นี้ผมต้องการลง Google Chrome เพราะต้องใช่งาน Bookmarks ในนั่น ผมได้ไปโหลดตัวโปรแกรมจากหน้าเว็บไว้แล้ว พอเปิดใน Software Install แล้วมันติดตั้งไม่ได้เลยอยากทราบวิธีแก้ปัญหาอย่างไรครับ
แก้ไขล่าสุดโดย tatiya เมื่อ 21/03/2019 2:10 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
tatiya

Re: สอบถามวิธีติดตั้ง Google Chrome ลง Ubuntu 16.04 หน่อยครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tatiya »

ลองติดตั้งตัวนี้แล้วเวลาเปิดไฟล์โปรแกรมที่ดาวโหลดมา ให้เปิดผ่านตัวโปรแกรมตัวนี้นะครับ

โค้ด: เลือกทั้งหมด

sudo apt-get install gdebi
ได้ชัวร์
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด