จะทำไงดีครับ ทำเว็บบอร์ดผมอะ แล้วคนมันโพสเยอะอะครับแล้วมันขึ้นหลายหน้าเลย

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

tonkub111
PHP Jr. Member

จะทำไงดีครับ ทำเว็บบอร์ดผมอะ แล้วคนมันโพสเยอะอะครับแล้วมันขึ้นหลายหน้าเลย

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tonkub111 »

แล้วพอขึ้นหลายหน้า จำนวนหน้ามันจะ บอกใช่มะครับ อยากให้ แบบว่า มันล้นละขึ้นบรรทัดใหม่อะครับ มันขึ้นหมายเลข หน้า ยาว เลย เอาซะ เว็บผมเคลื่อนเลย แก้ไงดีครับๆTT
ภาพประจำตัวสมาชิก
ob1
PHP Hero Member
ติดต่อ:

Re: จะทำไงดีครับ พอดีผมทำเว็บบอร์ดผมอะ แล้วคนมันโพสเยอะอะครับ แล้วมันขึ้นหลายหน้าเลย

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย ob1 »

ถ้ามันยาวก็กำหมดมันลงไป ซิครับว่าไม่ให้เกิน กี่หน้า
ใช้ if ธรรมดาเลย
เช่นถ้ามี 100 หน้า แต่ถ้าต้องการใส้่แสดงแค่ 20
ก็ใส่ if($page<=20) {
// ทำงาน...
}
tonkub111

Re: จะทำไงดีครับ พอดีผมทำเว็บบอร์ดผมอะ แล้วคนมันโพสเยอะอะครับ แล้วมันขึ้นหลายหน้าเลย

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tonkub111 »

ob1 เขียน:ถ้ามันยาวก็กำหมดมันลงไป ซิครับว่าไม่ให้เกิน กี่หน้า
ใช้ if ธรรมดาเลย
เช่นถ้ามี 100 หน้า แต่ถ้าต้องการใส้่แสดงแค่ 20
ก็ใส่ if($page<=20) {
// ทำงาน...
}
แสดงแบบว่า ขึ้นบรรทัดใหม่นะครับ สมมุด บรรทัดแรกตันที่ 20 แล้วขึ้นบรรทัดใหม่ 21 ไปเรื่อยๆอะครับๆ^^
ภาพประจำตัวสมาชิก
ob1
ติดต่อ:

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย ob1 »

ก็ใส่เงื่อนไขไปซิครับว่า ถ้า หน้าเป็น 20 แล้ว ใส่ tag <br/> เข้าไป เพื่อให้ขึ้นบรรทัดใหม่
tonkub111

ob1 เขียน:ก็ใส่เงื่อนไขไปซิครับว่า ถ้า หน้าเป็น 20 แล้ว ใส่ tag <br/> เข้าไป เพื่อให้ขึ้นบรรทัดใหม่
รบกวนลองดูให้ทีครับจะใส่ยังไง งงมากครับ

โค้ด: เลือกทั้งหมด

$limiturl = "";

for($i = 1 ; $i<=$countfr1 ; $i++) {
									if($i==$page){
										$limiturl .= "<b>&nbsp;".$i."&nbsp;</b>&nbsp;";
									}else{
										$limiturl .= "<a href='index.php?page=".$i."'>&nbsp;".$i."&nbsp;</a>&nbsp;";
									}
								}
								echo '<tr><td class="pagelimit" colspan="2">'.$limiturl.'</td></tr>';
?>
tonkub111

Re: จะทำไงดีครับ ทำเว็บบอร์ดผมอะ แล้วคนมันโพสเยอะอะครับแล้วมันขึ้นหลายหน้าเลย

mindphp เขียน:ใน for loop ใส่

โค้ด: เลือกทั้งหมด

if($countfr1%20==0) {
  echo '<br/>';
} 
เพิ่มไงอะครับ ยัดแล้วมันไม่แสดงอะครับ
ตอบกลับโพส