อยากทราบวิธีสร้างไฟล์ html ด้วย php ครับ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
birdkritsna
PHP Super Member

อยากทราบวิธีสร้างไฟล์ html ด้วย php ครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย birdkritsna »

อยากทราบวิธีสร้างไฟล์ .html ด้วย php ไหมครับ พอจะมีวิธีแนวทางไหมครับ
แบบว่าให้เรา กรอกข้อมูล text ปกติแล้วให้สร้างเป็นไฟล์ html ครับ
Ittichai_chupol
PHP VIP Members

Re: อยากทราบวิธีสร้างไฟล์ html ด้วย php ครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Ittichai_chupol »

ทดลองใช้งานอันนี้ดูนะครับ

โค้ด: เลือกทั้งหมด

file_put_contents(' ที่เก็บไฟล์ ' . $post_id . ".html", $datashare);
$post_id ตัวแปร แทน ค่าชื่อไฟล์
$datashare ตัวเเปร เก็บค่า ข้อมูลที่จะใส่ลงไปในไฟล์ เช่น

<html>
<body>
สวัสดี

</body>
</html>
ขอให้วันนี้เป็นวันที่ดี
birdkritsna

Re: อยากทราบวิธีสร้างไฟล์ html ด้วย php ครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย birdkritsna »

Ittichai_chupol เขียน:ทดลองใช้งานอันนี้ดูนะครับ

file_put_contents(' ที่เก็บไฟล์ ' . $post_id . ".html", $datashare);
$post_id ตัวแปร แทน ค่าชื่อไฟล์
$datashare ตัวเเปร เก็บค่า ข้อมูลที่จะใส่ลงไปในไฟล์ เช่น

<html>
<body>
สวัสดี

</body>
</html>
อันนี้จะเก็บข้อมูลลงฐานข้อมูลด้วยไหมครับ
Ittichai_chupol

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Ittichai_chupol »

ไม่ได้เก็บลงฐานข้อมูลครับ ครับ
ขอให้วันนี้เป็นวันที่ดี
birdkritsna

Ittichai_chupol เขียน:ไม่ได้เก็บลงฐานข้อมูลครับ ครับ
ขอบคุณครับผม
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด