ทำไมผมเล่น Facebook แล้วช้ามาก!

พูดคุยเรื่องทั่วไป จับฉ่าย โหลดโปรแกรม หมวดนี้มีโปรแกรมให้โหลด แนะนำโปรแกรม ให้โหลด โปรแกรม ฟรีต่างๆ แนะนำ ค้นหา ดาวน์โหลดไปใช้ได้จากที่นี่ พุดคุยเรื่องทั่วไปคลายเครียด

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
Nakorn1911
PHP Jr. Member

ทำไมผมเล่น Facebook แล้วช้ามาก!

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Nakorn1911 »

เมื่อก่อนตอนผมเล่น Facebook ก็เล่นปกติดีนะครับ ด้วยอินเตอร์เน็ตความเร็ว 128 kbps (ดาวน์โหลดเร็วประมาณ 16-18 KB/sec)

แต่หลังจากที่ Facebook เริ่มเพิ่มคุณสมบัติ Timeline และปรับนู้นปรับนี่อีกเยอะ จนเวลาผมเล่นในหน้าแรกของ Facebook (ในหน้าฟีด) มันโหลดข้อมูลการเคลื่อนไหวของแต่ล่ะคนมานิดเดียวเองครับ แบบโหลดได้ประมาณ 10-20 การเคลื่อนไหวมันก็ไม่ยอมโหลดให้ต่อล่ะครับ เป็นบ่อยมากเลยทีเดียว น่าหงุดหงิดมากเลยทีเดียว เพราะบางทีผมพลาดฟีดบางอย่างที่สำคัญน่ะครับ เลยไม่สามารถติดตามการเคลื่อนไหวได้อย่างทั่วถึง

และยังมีปัญหาอีก คือ Firefox 12 ที่ผมใช้อยู่มันเกิดอะไรขึ้นก็ไม่รู้ ถ้าเข้าหน้า Facebook เมื่อไหร่จะเหมือนมีอาการที่เรียกกันว่า Freeze น่ะครับ คืออาการที่ค้างแหงก อย่างเช่นกว่าจะปิดแท็บได้ต้องรอนานเลยทีเดียว แต่ที Chrome 19 ดันเล่นได้ปกติ

มีใครมีปัญหาเหมือนผมบ้างหรือเปล่าครับ ขอความคิดเห็นกันด้วยนะครับ :D
imsn
PHP Super Member
PHP Super Member
ติดต่อ:

Re: ทำไมผมเล่น Facebook แล้วช้ามาก!

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย imsn »

คืนวันศุกร์ FB จะอืด ง่ะๆ เกี่ยวกันเปล่าไม่รู้ง่ะๆ
ช่วยตอบเพราะอยากโปรโหมทเว็บ คิคิคลิกเลย
หาเพื่อนฝรั่งคุย M ...
Nakorn1911

Re: ทำไมผมเล่น Facebook แล้วช้ามาก!

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Nakorn1911 »

imsn เขียน:คืนวันศุกร์ FB จะอืด ง่ะๆ เกี่ยวกันเปล่าไม่รู้ง่ะๆ
ของผมมันอืดได้ทุกวันเลยล่ะครับ :(
Nakorn1911

แก้ได้แล้วล่ะครับ! ใช้สคริปของ http://userscripts.org/scripts/show/8861 :D
dumptop
PHP Newbie
PHP Newbie

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย dumptop »

เหมือนกันคะ
jinjoo
PHP Newbie
PHP Newbie

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย jinjoo »

พักนี้เหมือน FB จะเพี้ยนๆ
tonyjacson
PHP Newbie
PHP Newbie

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tonyjacson »

หากเว็บของคุณโหลดช้า ลองใช้วิธีตามลิงค์ นี้ครับ
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด