ปลูกผักหวานป่า 1 ปี 4 เดือนเก็บขายได้ ไม่เชื่อต้องลอง!

พูดคุยเรื่องทั่วไป จับฉ่าย โหลดโปรแกรม หมวดนี้มีโปรแกรมให้โหลด แนะนำโปรแกรม ให้โหลด โปรแกรม ฟรีต่างๆ แนะนำ ค้นหา ดาวน์โหลดไปใช้ได้จากที่นี่ พุดคุยเรื่องทั่วไปคลายเครียด

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

k004
PHP Sr. Member
PHP Sr. Member

ปลูกผักหวานป่า 1 ปี 4 เดือนเก็บขายได้ ไม่เชื่อต้องลอง!

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย k004 »

ปลูกผักหวานป่า 1 ปี 4 เดือนเก็บขายได้

ชมวีดีโอแนะนำ
[youtube]https://www.youtube.com/8_Ux8KlBQUU[/youtube]

อยากเล่าให้ฟังนะครับ เป็นเทคนิคการลองผิดลองถูกกว่าสองปี ในการปลูกผักหวานป่าของผมเอง เป็นวิธีการปลูกผักหวานป่าแบบง่ายๆ ไม่ต้องใช้ระบบน้ำหยด ไม่ใช้สปริงเกอร์ เป็นการปลูกผักหวานป่าเลียนแบบธรรมชาติขนานแท้ ด้วยเคล็ดลับง่ายๆ เหมือนเส้นผมบังภูเขา ที่ทดลองแล้วได้ผลเกือบร้อยเปอร์เซ็นต์ คือปลูกผักหวานป่า 1 ปี 4 เดือนโดยประมาณ ต้นผักหวานป่ามีการเจริญเติบโตอย่างรวดเร็ว สามารถเก็บมารับประทานหรือขายได้อย่างแน่นอน ก็เลยต้องแอบทำเป็นวีดีโอแนะนำสั้นๆ เผื่อเป็นประโยชน์แก่ผู้ที่กำลังหาข้อมูลการปลูกผักหวานป่า หรือผู้ที่สนใจ แต่โดยเจตนาแล้วอยากจะนำมาเล่าสู่กันฟังมากกว่าการแนะนำนะครับ..