ต้องการ ลบ Class ออกจาก Project (VC++ 6)

แนะนำ สอบถาม ภาษา C สำหรับผู้เริ่มต้น ภาษา Java ภาษา Python

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

mr.a
PHP Newbie
PHP Newbie

ต้องการ ลบ Class ออกจาก Project (VC++ 6)

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย mr.a »

เรื่องมีอยู่ว่า ผม เพิ่ม Class เขามาใน Project แล้วทำไปสักระยะหนึ่งรู้สึกว่าใช้วิธีอื่นดีกว่า... Class ที่ Add มาใหม่ เลยไม่ได้ใช้งาน ผมต้องการเอา Class ดังกล่าวออกต้องทำยังไงครับ
touleg
PHP Super Member
PHP Super Member
ติดต่อ:

Re: ต้องการ ลบ Class ออกจาก Project (VC++ 6)

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย touleg »

1) ไปที่ FileView Tab
2) เลือก YourClass.cpp และคลิก Delete key[keyboard]
3) เลือก YourClass.h และคลิก Delete key[keyboard]
4) และลบไฟล์ทั้งสองออกจากโฟล์เดอร์
mr.a
PHP Newbie
PHP Newbie

Re: ต้องการ ลบ Class ออกจาก Project (VC++ 6)

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย mr.a »

ผมทำตาม ที่คุณ touleg แนะนำ แล้วตามไปลบ .h ที่ define ไว้ในไฟล์อื่น แล้วคอมไพล์ใหม่เรียบร้อยแล้วครับ. ใช้วิธีลูกทุ่ง....ดีครับ :wink:

ขอบคุณ คุณ touleg มากครับ
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด