C++ โปรแกรม 500 บรรทัด โปรแกรมอะไรโค๊ดตั้ง 500 บรรทัด

แนะนำ สอบถาม ภาษา C สำหรับผู้เริ่มต้น ภาษา Java ภาษา Python

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

chatmongkon_ke55

C++ โปรแกรม 500 บรรทัด โปรแกรมอะไรโค๊ดตั้ง 500 บรรทัด

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย chatmongkon_ke55 »

คือครูเขาสั้ง

โปรแกรมอะไรก้ได้
500บรรทัด
ใช้การทำงานของ if หรือ swiat
มีการเรียกใช้ฟังชั่นหรือเก็บค่าไว้ในfile

ไปไม่เป็นเลยครับ โปรแกรมอะไรโค๊ดตั้ง 500 บรรทัด

ช่วยแนะนำคร่าว ๆหน่อยครับ
chatmongkon_ke55

Re: C++ โปรแกรม 500 บรรทัด

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย chatmongkon_ke55 »

คือตอนนี้เขียนเสร็จแล้วนะครับ

แต่อีกนิดเดียว จะถึง 500

ก็เลยอยากจะเพิ่ม คำสั่งที่ให้เรากลับไปเริ่มการทำงานของโปรแกรมใหม่อะครับ

ตอนนี้พอพิมพ์เสร็จแสดงค่าแล้วมันก็หายไปเลย ต้องเข้าใหม่

ไม่ทราบว่าทำยังไงครับ
theminer3746
PHP Newbie
PHP Newbie

Re: C++ โปรแกรม 500 บรรทัด

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย theminer3746 »

คร่อมทั้งหมดไว้ด้วย do while บรรทัดสุดท้ายก่อนจบให้เก็บค่าตัวอักษร N กับ Y ไว้ ก่อนจบใช้ printf("Do you want to continue? Y/N") เก็บค่ามาแล้วครวงสอบว่าเป็นตัวไหน ถ้าเป็น Y ให้ทำงานต่อ ถ้าเป็น N ให้จบโปรแกรม
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด